Có gì mới?

Hỏi Bàn phím bị đổ nước ngọt

Hà Tấn

Thành viên
Mình có vài phím Fulhen Destroy bị dính nước ngọt. Giờ nó bị lì không nẩy nữa. Mình đã tra cồn 90*, chỉ được lúc ấy, cồn khô lại bị lại. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
thay swith khác hoặc đổi vị trí nút từ các phím ít dùng (khu không bị vô nước nha ) như f1->F12 , phím chức năng và phím số qua

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
hàng vẫn còn bảo hành lên không dám tháo bác
+Thế điều kiện bảo hành : vô nước có được bảo hành không ?
+Swith có 2 dạng 1 là tháo nóng được 2 là hàn chết bác xem phím của bác dạng nào
.Thật ra tại giá nó cao nên anh em cảm thấy ngán chứ mình mua phím cơ toàn chỉ lấy bao test 1 tuần để có giá tốt nhất chứ chả cần bảo hành làm gì

Hà Tấn

Thành viên
em vừa tháo switch ra kiểm tra rồi. hihi
+Thế điều kiện bảo hành : vô nước có được bảo hành không ?
+Swith có 2 dạng 1 là tháo nóng được 2 là hàn chết bác xem phím của bác dạng nào
.Thật ra tại giá nó cao nên anh em cảm thấy ngán chứ mình mua phím cơ toàn chỉ lấy bao test 1 tuần để có giá tốt nhất chứ chả cần bảo hành làm gì

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Mình có vài phím Fulhen Destroy bị dính nước ngọt. Giờ nó bị lì không nẩy nữa. Mình đã tra cồn 90*, chỉ được lúc ấy, cồn khô lại bị lại. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với.
Có bắt đền đứa làm đổ nước không? Em bị gần chục cái bàn phím nên phải áp dụng biện pháp mạnh!

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Tôi từng bị r. Nhổ hết các swich ra, mang đi rửa phơi khô là xong

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Mà cho hỏi bạn xài bàn phím đó lâu chưa? Dùng có bị gẫy chân nhựa các phím ko? Hay bị hư gì ko? Mình đang tính lấy 30 con phím đó

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
mình mới dùng dc 4 tháng. cảm nhận ngon, vừa tiền, chịu khó vệ sinh tí là dc
4 tháng thì chưa biết được. Phải 1 năm mới được, mình cũng đang dùng con fuhlen mà hay bị gẫy chân nhựa thôi ko có cái thay phải lấy keo hàn chết vào. Dùng thì 1 năm 3 tháng nay chưa hư cái nào oke

Top Bottom