Có gì mới?

Thăm dò Bạn đang chạy win 7 gì???

Các bạn đang chạy win 7 gì cho phòng máy?

• Win 7 32bit. Nhẹ và hỗ trợ game tốt, hơi tiếc 800mb ram chưa nhận đủ một tí.

• Win 7 64bit của Netzensoft. Của pro nước ngoài chắc là quá tốt rồi, mỗi cái phải fix lằng nhằng quá

• Win 7 64bit của gaubong1012. Pro, ổn định. Nhưng là bản full, kiếm bản lite cho nhẹ nhỉ?

• Win 7 64bit của Rao. Bản lite nhẹ nhé, lại giống bản của gaubong1012. Có ổn định bằng ko?

• Win 7 64bit tự cài. Có gì khó đâu, mình tự cài cho chuẩn :D

• À quên, win 7 32bit của thằng G cave nữa chứ. Cũng mượt phết :))

• Và khác...

Results are only viewable after voting.

Anhthangtshn12

Thành viên
Em đanh dùng bản của gấu bông từ tháng 10/2014 rồi mà chưa mua được cân hành nào

vitinhbb

Thành viên
Thank bác Minh Trí đã sửa giúp hiện số người đã bình chọn. Trước mình hay vào hqn, nghĩ ra ý tưởng topic này là lập luôn nên chưa sắp xếp hợp lí lắm. Bác Minh Trí có thể thêm mục bình chọn cho Xp và bản win của bác được không. Mình đã down tất cả các bạn ghost trên, cả các bản của bác, cũng nghịch thử 1 số bản nhưng chưa dùng chính thức bản nào. Phòng máy vừa lên hết ram 4gb, quả này quyết định cài win 7 nên lập cái bình chọn nhờ anh em cpn đánh giá giúp. Thank tất cả mọi người, chúc phòng máy các bạn luôn ổn định và full khách nhé :)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thiếu bản của tui nhỉ :D Bản làm từ Win7 64bit rút gọn, nhẹ, kg thấy lỗi :D

lha2013

Thành viên
mình thì win 7 home pre 32 bit, tự down, tự cài tự crack, máy >4 gb vào task manager vẫn nhận đủ ram :D img nhanh, nhẹ, dung lg giảm kha khá

net73pro

Thành viên
tui đang xài bản của ông trí thấy cũng ok

vitinhbb

Thành viên
mình thì win 7 home pre 32 bit, tự down, tự cài tự crack, máy >4 gb vào task manager vẫn nhận đủ ram :D img nhanh, nhẹ, dung lg giảm kha khá
win 32 bit mà vẫn nhận đủ hơn 4gb hả bạn??? Có phải bạn thêm một số lệnh vào file config đúng ko. Thấy bảo cái này là ảo thôi ko phỉa ram thật. Nếu ko phải như mình nghĩ bạn chia sẻ với ae chút nhé!

singleboy

Thành viên
win 32 bit mà vẫn nhận đủ hơn 4gb hả bạn??? Có phải bạn thêm một số lệnh vào file config đúng ko. Thấy bảo cái này là ảo thôi ko phỉa ram thật. Nếu ko phải như mình nghĩ bạn chia sẻ với ae chút nhé!

Về nguyên tắc kể cả có hiện đủ 4GB cũng ko sử dụng dc. :D

zzvenuszz

Thành viên
Về nguyên tắc kể cả có hiện đủ 4GB cũng ko sử dụng dc. :D

Theo em nếu chạy win 32bit cho nhẹ thì chấp nhận mất ram thôi. có config cũng không chạy bằng 64bit. theo em biết thì 64bit chủ yếu ăn thằng 32bit ở chỗ độ rộng của luồng (thread) chứ không phải chỉ là nhận nhiều RAM hơn.

em xin viên gạch ạ.

hoaiphongbt

Năng động
sao bữa em kêu mấy ah G cafe cài win 64b, nói không hổ trợ game đầy đủ

phongnetnam

Năng động
Thiếu bản của tui nhỉ :D Bản làm từ Win7 64bit rút gọn, nhẹ, kg thấy lỗi :D
Bản win7 64 của bác chổ nào bác Trí ? mình chưa dám tự cài Win 7 và đang dùng image bản win 7 32 của bạn Philip_phin, thấy cũng nhẹ và ổn định, nhưng mình muốn lên 64 bis thử như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

lha2013

Thành viên
cmd -> bcdedit /set PAE ForceEnable tren win 7 32 bit là xong thôi, nếu phòng máy có nhiều khác chơi các game off khủng như cod, crysis thì cài win 7 64 là ok nhất còn nếu khách chả quan tâm game off là gì như chỗ mình thì cài 64 bit hay có cả những game off hot thì cũng chả làm j cả :D toàn mình chơi là chính =))

vitinhbb

Thành viên
cmd -> bcdedit /set PAE ForceEnable tren win 7 32 bit là xong thôi, nếu phòng máy có nhiều khác chơi các game off khủng như cod, crysis thì cài win 7 64 là ok nhất còn nếu khách chả quan tâm game off là gì như chỗ mình thì cài 64 bit hay có cả những game off hot thì cũng chả làm j cả :D toàn mình chơi là chính =))
Cách này mấy anh chạy APU chỉ có nước mếu :D

Top Bottom