Có gì mới?

Anh em góp ý Không cho máy tính tiền gửi thông tin tới VHTT!

dienthoaibt

Thành viên
Tình hình là không biết em suy nghĩ như thế này có đúng không nên anh em vào góp ý thử
Theo mình nghĩ nếu muốn gửi thông tin thì nó phải có kết nối internet và kết nối với CSM Server
Mình nghĩ đơn giản nếu các bạn hoạt động quá giờ thì có thể cho máy tính tiền không ra net được. Chỉ đơn giản là bỏ gateway đi !

Hình thức của nó thì thế này :

8h-> 22h : Máy tính tiền cho ra net bình thường
22h->8h sáng hôm sau : KHông cho ra net thì sẽ không gửi được dữ liệu

Sau khi muốn vào net thì nó sẽ clear cái log và lịch sử từ 22->8h sáng và hoạt động trở lại bình thường

Mình suy nghĩ vậy ! ANh em góp ý thêm !

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
cách này cũng ok, nhưng nay vhtt nó tập trung truy đánh nên trong giờ quy định mà máy con ra web đen cũng chết

trangia

Thành viên
cái này em đã làm lâu rùi, nhưng cũng không biết nó có thông qua máy con mà báo cáo không chứ sau 10h e cup mạng hjhj.chắc cần bác trí cho lời khuyên

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
1. Nó không thu thập thông tin kiểu "bám đuổi" mà theo giờ, Nếu SQL đang lưu dữ liệu thì nó thu thập bình thường (dù bạn kg ở khoảng 22h đến 8h).
2. File log không phải là file để nó căn cứ và lấy thông tin. Nó lấy từ SQL, log chỉ là file dọn đường cho các báo cáo cục bộ.

camhai

Thành viên
vậy cứ như Bác "thớt" là okay, rồi dùng kèm cái soft xóa nhật ký xóa dữ liệu ấn đình ngoài giờ cho phép trong MySQL rồi bất đầu "connect" chở lại từ 8h00 - 22h00!

Nhưng em nghĩ CSM dzà bộ chỉ mới triển khai thử nghiệm, nên ta cần nghiêm túc thực hành đúng để rồi bọn chúng chủ quan ngồi 1 chổ quản lý như dzậy mới mong lách được! Chứ như kiểu truyền thống cử cán bộ thanh tra, kiểm tra hành chính tận răng thì có màk chạy trời không khỏi nắng! :(

thanhhaiek

Năng động
Có tin mật báo, sắp tới sẽ nhiều ngỡ ngàng nữa. Anh em an tâm. Lực tớ tới đâu sẽ hỗ trợ tối đa tới đó.
Wow. mở hẳn một mục cho bộ quản luôn hix. Cứ tạm nhét e nó vào host đã cho chắc. kiểu này lành ít dữ nhiều rồi :))

maimaicodon

Thành viên
Nó sẽ cập nhật khá đầy đủ cho sở thông tin bao gồm thông tin cá nhân chủ nét, vị trí tiệm nét chi tiết trên google maps, thông báo luôn có gần bao nhiêu trường học, có đủ khoảng cách hay không luôn. Về quản lý HC thì ai hoạt động ngoài giờ thì nó hiện màu đỏ, cụ thể máy số bao nhiêu, user nào đang xài. Nói chung tất cả dữ liệu CSM được chuyển liên tục lên server nó lưu trữ và dù các bác có xóa ở máy mình thì không xi nhê gì cả. Nó đã tính trước tới nhiều tình huống luôn nói chung khá là khủng. Mục tiêu là không phải phạt nguội mà giúp cho nó bắt chính xác tiệm nào làm sai, ví dụ trên đường đi kiểm tra nó sẽ truy cập hệ thống theo dõi cụ nào có lỗi nó ập vào luôn. Vì nó có nói tới tình huống là nếu in thông tin đó ra phạt chủ nét sẽ bị vi phạm về quyền riêng tư và an toàn thông tin theo luật CNTT chủ nét sẽ kiện ngược, nên nó chỉ khuyến cáo đây là công cụ hỗ trợ quản lý. Và tình huống đặt ra là giúp phạt 9 xác hơn như 22h vẫn đang hoạt động mà đóng cửa tắt đèn nó vẫn biết 9 xác và ủi vào kiểm tra sơ lược là thế.

netviet

Thành viên
Gcafe cũng vậy thì phải, nó cứ chạy cái Ping.exe mà e ko biết cách khóa
ae nào có cách chỉ e với

Vậy phần mềm tính tiền của nước ngoài thì có bị quản lý không các bác.???:confused::confused:

Top Bottom