Có gì mới?

Hỏi Anh em giúp về colorful

truyenmobile

Thành viên
Mình đang tính ráp dàn máy thấy main với vga chủa colorful giá cũng mềm với bh 4 năm nhưng không biết chất lượng ra sao.Ae nào dùng qua rồi cho xin ý kiến với. Thanhk

Trương Văn Thông

Thành viên
dòng này cũng đap ứng nhu cầu mấy bác đấy !!! mặc dù nhà cung cấp của tung của :)) nói chung là quất được nhưng sau này có thanh lý thì giá cả chắc k bằng mấy ông nội kia rồi :

anhvu

Năng động
e thì e nghe nói là mấy dòng này chế độ bảo hành lâu la với lại sau bán không có giá bằng giga asus với hay bị lỗi đó là e nghe dân tình nói. chính vì chả biết gì, nên cũng sợ .mấy dòng kia bảo hành có 36T mà ông này lên đến 48T

ketuinha

Thành viên
Lấy thực tế bản thân ra nói nhé. Main colorful chưa sử dụng chưa dám bàn, Còn VGA mình vừa mua 20 cái GTX 750 TI loai 2 fan bên tin học ngôi sao Sử dụng được 0.5 tháng thì hư 1 cái đi bh được 1 đổi 1. Thêm 20 ngày sau hư tiếp 1 cái nữa, lại đi BH. Thấy bên bán hàng ghi 1 đổi 1 trong 48t nhưng khi mình đem cái thứ 2 lên bên ngôi sao kêu để gửi hãng ko đổi cái khác cho mình. Mình hỏi tại sao thì được trả lời 1 đổi 1 chỉ dùng cho khách hàng ở TP HCM do hãng tự làm còn mình khách tỉnh nên bên bán hàng ko có trách nhiệm. Mình nói vậy mình gắn cái VGA đó vô máy em mình ở TP thì sao? bên bán hàng trả lời phải kiểm tra hóa đơn bán hàng xem anh là khách tỉnh hay TP rồi mới tính.

anhvu

Năng động
Lấy thực tế bản thân ra nói nhé. Main colorful chưa sử dụng chưa dám bàn, Còn VGA mình vừa mua 20 cái GTX 750 TI loai 2 fan bên tin học ngôi sao Sử dụng được 0.5 tháng thì hư 1 cái đi bh được 1 đổi 1. Thêm 20 ngày sau hư tiếp 1 cái nữa, lại đi BH. Thấy bên bán hàng ghi 1 đổi 1 trong 48t nhưng khi mình đem cái thứ 2 lên bên ngôi sao kêu để gửi hãng ko đổi cái khác cho mình. Mình hỏi tại sao thì được trả lời 1 đổi 1 chỉ dùng cho khách hàng ở TP HCM do hãng tự làm còn mình khách tỉnh nên bên bán hàng ko có trách nhiệm. Mình nói vậy mình gắn cái VGA đó vô máy em mình ở TP thì sao? bên bán hàng trả lời phải kiểm tra hóa đơn bán hàng xem anh là khách tỉnh hay TP rồi mới tính.
nội cái vụ mà tỉnh với trong tỉnh là nóng máu rồi. trước tết e có mua hàng ở đó 20 bộ giga main cpu card cho đến giờ 7 tháng chưa bị gi. còn bạn của e nó bị lỗi main với 1 cái màn hình xuống đổi 1 lun . e cũng hay lấy hàng ở đó.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Đây là bài show về em nó (H81 ) H110 cũng gần như tương tự :
Chất lượng : Mình chưa dùng miễn đánh giá
Bảo hành : Cụ nào dùng bị lỗi mang thẳng qua hãng mà bảo hành đừng mang qua THNS mà chuốc cái bực bội vô người (Mang qua THNS thì cũng hên xui có khi rất lẹ có khi ăn hành tùy tâm trạng NV )

Net Hùng

Năng động
Mình đang tính ráp dàn máy thấy main với vga chủa colorful giá cũng mềm với bh 4 năm nhưng không biết chất lượng ra sao.Ae nào dùng qua rồi cho xin ý kiến với. Thanhk
Chuột bạch đi bác, bảo hành 4 năm mà, số tiền chênh lệch mua dư thêm 1,2 cái main nữa để dành đó sơ cua. Khi có cái nào lỗi phải bảo hành thì có cái khác thay ngay vào. thấy cái video review của ông nào đó xem nó boot nhanh ghê :)

anhvu

Năng động
đồ điện tử mà có bác nói hay lỗi có bác nói dùng đến gần 1 năm chẳng có vấn đề gi. nói như bác cumoon03 ấy. mua sơ cua thêm có gi lắp vào lúc đem bảo hành

sonsonquang

Thành viên
phòng mình xài 10 cái H110 v22 thì 1 cái từ đầu hay bị dump xanh sau 1 tháng thì tháo VGA ra boot mới lên bảo hành xong thì boot lên nhưng không nhận VGA ( máy chủ nhận nhưng máy trạm k lên hình). Còn 1 cái thì ngậm điện phải xả mới boot lên, lâu lâu hay treo máy đang chờ cái kia trả về mới bảo hành tiếp cái này.
Mà ban đầu người bán nói BH 4 năm, lỗi bảo hành giải quyết trong vòng 24h nên nghe cũng khá yên tâm. Đến khi mang ra bh thì nói mới hết loại đó để trả cho mình hẹn vài ngày, rồi chạy ra 2-3 lần hơn chục ngày mới có đã mang về cũng xài k được. Mình quậy 1 trận nó mới đưa bộ H81 về xài tạm.
Xài qua Giga và Asus thì thấy Asus ổn hơn.

Net Hùng

Năng động
Thật lòng mà nói, Giga mà gặp xui thì cũng hành như thường, mình mới lắp giga H110 Gaming 3 khoảng 4 tháng trước, phải bảo hành lần lượt 3 cái rồi. Mới đặt hàng thêm 1 cái sơ cua, mà vừa lắp vào nó đã lỗi 1 khe Ram, chỉ chạy được có 1 cây. Đang ức chế đợt này Giga Gaming 3 lỗi khá nhiều, còn đợt Giga H61 DS2 trước thì ít lỗi hơn, xài >4 năm mà bảo hành có 6,7 lần gì đó. Túm lại là hên xui, tùy đợt hàng, linh kiện nó dùng bên trong.

anhvu

Năng động
tóm lại là đồ điện tử cái gì chẳng có lỗi. quan trọng là mình tính thế này . thứ nhất là tuổi đời nó bền t2 là sau này bán ra nó không rớt giá nhiều t3 là chế độ bảo hành nó nhanh ok. xe máy kia vừa bán ra còn có lỗi mà. ít hay nhiều thôi.

thanhtrieu1206

Năng động
tóm lại đừng nên dùng hàng colorfull , mình vừa mua 5 cái main B150, về update bios để chạy cpi i3 7100 nhưng ko biết làm sao để up, khi mua hàng thì hô bảo hành 4 năm nhưng chỉ bảo hành 3 năm nơi bán, 1 năm phải xách đến tận hãng bảo hành, mà chẳng biết cái nhà phân phối nó nằm ở đâu luôn,

nguyen sinh quan

Thành viên
đang xài 17 máy h110 v22 ổn, mua củ lại của ngôi sao. nay xài dc hơn tháng chưa lổi cái nào, chay cpu g4650 onboard luôn. nhưng nhờ bên kỷ thuật update bios dùm. hii

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
hiếm có phòng net nào mà xài 1 loại vga hết 4 năm ,khoản 1-2 năm là lo nâng cấp rồi

binhnguyen66

Thành viên
Thật lòng mà nói, Giga mà gặp xui thì cũng hành như thường, mình mới lắp giga H110 Gaming 3 khoảng 4 tháng trước, phải bảo hành lần lượt 3 cái rồi. Mới đặt hàng thêm 1 cái sơ cua, mà vừa lắp vào nó đã lỗi 1 khe Ram, chỉ chạy được có 1 cây. Đang ức chế đợt này Giga Gaming 3 lỗi khá nhiều, còn đợt Giga H61 DS2 trước thì ít lỗi hơn, xài >4 năm mà bảo hành có 6,7 lần gì đó. Túm lại là hên xui, tùy đợt hàng, linh kiện nó dùng bên trong.
Tôi dùng H81-DS2 3 năm nay chẳng hỏng cái nào!

Top Bottom