Có gì mới?

Anh em có kinh nghiệm chỉ mình với...

nguyen huu cuong

Năng động
Dàn máy nhà mình đều ram 8g...trên server thì mình cache client là 1024...còn dưới máy con mình mở super cache máy con là 8192....dàn mình chơi các game khác không sao nhưng chỉ cần 3 hay 4 máy chơi gta5 offline hay gta5vn online là cả dàn có hiện tượng lag...( khách chơi gta5 ofline mà load map không kịp ) các máy con khởi động lên chậm. Anh Em rành về kĩ thuật cho mình hỏi có phải game gta5 nó hút hết băng thông mạng trong quán hay vì vấn đề gì mà làm dàn máy nó lag vậy. cảm ơn AE.

nguyen huu cuong

Năng động
Ổ game hay WB thì nên xài SSD hết đi bác, SSD giờ rẻ mà.
ổ wb mình xài ssd rồi. chắc ổ game có vấn đề quá. mà mình thắc mắc chơi các game nặng khác như pubg pc thì dàn máy vẫn chạy bt. chỉ khi nhiều người chơi gta5 thì nó ảnh hưởng đến cả dàn. các máy con lúc khởi động lên đứng luôn 1 lúc thật lâu mới vô win khó hiểu thật.

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
ổ wb mình xài ssd rồi. chắc ổ game có vấn đề quá. mà mình thắc mắc chơi các game nặng khác như pubg pc thì dàn máy vẫn chạy bt. chỉ khi nhiều người chơi gta5 thì nó ảnh hưởng đến cả dàn. các máy con lúc khởi động lên đứng luôn 1 lúc thật lâu mới vô win khó hiểu thật.
pubg pc nó không ăn ổ wb nhiều đâu bác khách nhà e chơi hoài e biết mà. riêng thằng gta 5 nó ăn kinh khủng lắm

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
có điều kiện thì cứ nvme tốc độ nó gấp 5 dến 10 lần ổ ssd thường.
ssd samssung evo tốc khoang 500/s
nvme samsung tốc khoảng 3000/s
chưa dùng ko biết nó có hay lỗi gì ko
thật ra thì nhà mình 42 máy full liên tục mà chưa thấy ổ game nó load full tốc 500/s bao giờ chứ đừng nói tới 3000. toàn thấy 50 hoặc 100. có khi chẳng thèm load :)).

Phúc Lê

Năng động
Sẵn bác cho em hỏi là mình nên mua ổ ssd mà dạng NVME hay là dạng ổ cứng bình thường vậy bác. cảm ơn bác.
Chuẩn nên mua ssd nhà SAMSUNG evo hoặc Pro vì có bộ nhớ đệm giúp load nhanh hơn tuy nó Mắc hơn
Sắm cái 2T là ngon lành, game giờ phình ra quá( Ghenshin mới ra có 23G úp riết giờ 47G rồi)

Top Bottom