Có gì mới?

Chia sẻ [AIO] icafe 9.1.7.0 + PNP mới nhất & Win 10 2004 build 9041.388

quanglamhd22

Thành viên
cảm ơn bác đã chia sẽ. image rất ngon nhưng em cài bản icf 9.1.5.0 của bác 3 lần mà không hiện xanh nên không thấy ổ E.không biết bác có cách nào hướng dẫn e thêm được không ạ

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
cảm ơn bác đã chia sẽ. image rất ngon nhưng em cài bản icf 9.1.5.0 của bác 3 lần mà không hiện xanh nên không thấy ổ E.không biết bác có cách nào hướng dẫn e thêm được không ạ
Scan mac đi bác đâu cần phải hiện xanh mới thấy được ổ game.

thanhtrieu1206

Năng động
trường hợp ổ games là D thì có load được sang ổ B ko bác, thấy bác hướng dẫn ổ E, trước giờ chưa xài Pnp bao giờ . cảm ơn bác đã chia sẻ

LiteVN

Thành viên
Đã làm sẵn hết. B nên xóa hết những thư muc cũ & dùng trọn bộ m chia sẻ.
mục UpgradeResource mình quên không xóa, nhưng mình có xem hướng dẫn của bạn, và kiểm tra

5/ Mở file barserver.ini trong THƯ MỤC CÀI ĐẶT ICAFE \BarServer
Tìm đoạn
[PlatformUpdate]
PkgPath=D:\Program Files\iCafe\BarClientUpdate\
Update=0

Thay 0 thành 1, sau đó lưu lại.

thì trong file crack Update=0 mà nhỉ? đâu có =1 đâu?

ducminh

VIP
mục UpgradeResource mình quên không xóa, nhưng mình có xem hướng dẫn của bạn, và kiểm tra

thì trong file crack Update=0 mà nhỉ? đâu có =1 đâu?
Mặc định là 0, kể ra khi bạn cần nạp lại Barclient (stop services và sửa thành 1) thì sau đó nó nhận lệnh nạp xong sẽ quay về 0

LiteVN

Thành viên
à quên, trong file crack không có file barserver.ini này :D
vậy thì sau khi cài đặt, crack, thì phải sửa file này mới hiện xanh chứ @ducminh nhỉ ?

LiteVN

Thành viên
Mặc định là 0, kể ra khi bạn cần nạp lại Barclient (stop services và sửa thành 1) thì sau đó nó nhận lệnh nạp xong sẽ quay về 0
hiểu rồi, tức là nếu folder chứa img trắng, thì sẽ không cần sửa file barserver.ini
nếu folder chứa img có UpgradeResource thì phải làm topic fix hiện xanh

còn 1 lỗi nữa, lúc mình sử dụng barserver.db của bạn, mình boot máy lên rồi, scan lại mac rồi, vẫn không nhận ổ game
nhưng khi copy file barserver.db cũ của mình, thì lại nhận ổ game luôn

vậy là sao nhỉ ?

ducminh

VIP
hiểu rồi, tức là nếu folder chứa img trắng, thì sẽ không cần sửa file barserver.ini
nếu folder chứa img có UpgradeResource thì phải làm topic fix hiện xanh

còn 1 lỗi nữa, lúc mình sử dụng barserver.db của bạn, mình boot máy lên rồi, scan lại mac rồi, vẫn không nhận ổ game
nhưng khi copy file barserver.db cũ của mình, thì lại nhận ổ game luôn

vậy là sao nhỉ ?
Không biết b đang dùng bản icafe nào nhỉ ?

LiteVN

Thành viên
Không biết b đang dùng bản icafe nào nhỉ ?
barserver.db lấy từ bản 9150, copy vào hiện hết list máy trạm và máy trạm có ổ game luôn

còn file barserver.db của bạn, copy vào nó chỉ boot mà không có ổ game, scan mấy lần không được, nên đành lấy file barserver.db cũ

hungit8888

Thành viên
của mình lúc khởi động bị mấy dòng màu đỏ có sao ko nhỉ, nó vẫn vào win sử dụng bình thường

Top Bottom