Có gì mới?

Hỏi AE KTV - Chủ Net có kinh nghiệm chia sẻ giùm mình với!

Server của mình có 5 Lan thì mình đi theo sơ đồ như trong ảnh, ae ktv - chủ net có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình xem đi lan từ server ra 3 SW như thế nào để đạt tốc độ ổn định và tối ưu nhất, xin thanks ae!
sizemang.png Ngoài vấn đề trên mong ae có kinh nghiệm chỉ bảo giúp mình vấn đề fomat các ổ trên sv để đạt chuẩn nhất : ổ cài win SSD, ổ image SSD, WB SSD, ổ game HDD và cả SSD dùng chứa game. Mình từ thời xài Ổ cứng đến nay chỉ biết đến là fomat theo định dạng NTFS , còn bootrom thì chưa 1 lần vọc nên ko biết thế nào :D ... AE biết chỉ giúp mình với, thanks ae !

neski

zero.theworkpc.com
Từ server ra sw:
Tại sao lại đi vậy... Vì chỉ được chọn 1 sw làm sw tổng, còn lại chỉ được nối 1 dây từ server đến các sw còn lại, nối nhiều quá sẽ không boot được. Cụ thể như ICafe sẽ báo lỗi bootbin
Còn về ổ cứng. Cũng chả có gì cao siêu cả, cứ định dang MBR mà táng để phân vùng chính hay phân vùng phụ hem quan trọng, chỉ mỗi ổ chứa windows bắt buộc là phân vùng chính hoy (prima...) tại sao thì bác cũng hiểu rồi
Ưu tiên ổ SSD lần lượt theo cá nhân em: Writeback, Game khách hay chơi, Images, Win...
Dưới là các ổ quán em dùng, nhìn vào dung lượng ổ chắc bác cũng biết em dùng SSD cho cái gì HDD cho cái gì... Máy trạm boot ổn trên dưới 30s, hoạt động oki

vanhocdoan

Thành viên
Server của mình có 5 Lan thì mình đi theo sơ đồ như trong ảnh, ae ktv - chủ net có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình xem đi lan từ server ra 3 SW như thế nào để đạt tốc độ ổn định và tối ưu nhất, xin thanks ae!
Xem file đính kèm: 10161 Ngoài vấn đề trên mong ae có kinh nghiệm chỉ bảo giúp mình vấn đề fomat các ổ trên sv để đạt chuẩn nhất : ổ cài win SSD, ổ image SSD, WB SSD, ổ game HDD và cả SSD dùng chứa game. Mình từ thời xài Ổ cứng đến nay chỉ biết đến là fomat theo định dạng NTFS , còn bootrom thì chưa 1 lần vọc nên ko biết thế nào :D ... AE biết chỉ giúp mình với, thanks ae !
Phải chi Server có 6 Lan chia đều ra các SW. Khỏi phải lăn tăng.

Phải chi Server có 6 Lan chia đều ra các SW. Khỏi phải lăn tăng.
ko có điều kiện bạn à, trước giờ hơn 50 PC vẫn 3 Lan, cảm thấy khá ổn. Trận này cố gắng thêm 2 Lan nữa để băng thông nó nhiều hơn 1 chút cho ae game thủ vui.

phutcp

Năng động
Từ server ra sw:
Xem file đính kèm: 10164
Tại sao lại đi vậy... Vì chỉ được chọn 1 sw làm sw tổng, còn lại chỉ được nối 1 dây từ server đến các sw còn lại, nối nhiều quá sẽ không boot được. Cụ thể như ICafe sẽ báo lỗi bootbin
Còn về ổ cứng. Cũng chả có gì cao siêu cả, cứ định dang MBR mà táng để phân vùng chính hay phân vùng phụ hem quan trọng, chỉ mỗi ổ chứa windows bắt buộc là phân vùng chính hoy (prima...) tại sao thì bác cũng hiểu rồi
Ưu tiên ổ SSD lần lượt theo cá nhân em: Writeback, Game khách hay chơi, Images, Win...
Dưới là các ổ quán em dùng, nhìn vào dung lượng ổ chắc bác cũng biết em dùng SSD cho cái gì HDD cho cái gì... Máy trạm boot ổn trên dưới 30s, hoạt động oki
Xem file đính kèm: 10165
sw1,sw2,sw3 ko nối với nhau thì trường hợp gì sẽ xảy ra anh?

MtkSang

Thành viên
Từ server ra sw:
Xem file đính kèm: 10164
Xem file đính kèm: 10165

Vậy dây mạng lane ra net mình cấm vào đâu thì được vậy bác

Nhiều khi ly thuyết nó cũng có nhầm lẫn , tự mò mẩm khám phá nhiều khi nó ra một cái lý thuyết mới :D
Chính vì có aoe đi trước có kinh nghiệm , nên mình đi sau xin kinh nghiệm của ae đi trước :D

anhemnet2017

Thành viên
Nâng lên Lan+Hud 10gb đi a khỏi lo đường truyền yếu nữa,Lan+Hud 10g giá củ tầm 6tr,E NEt Cỏ 20 pc cũng đang chuẩn bị tiền để mua.

Top Bottom