Có gì mới?

06/10/2014 Ra mắt phiên bản mới nhất CSM 5.5.1 - Cập nhật ngay!

kanova

Thành viên
Cái này hình như để fix quảng cáo thì phải.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
VNG lạm dụng quảng cáo quá nhiều (sở trường) Có thể sẽ phản tác dụng.

ACURA MDX

Thành viên
quá bức ..................với thằng csm này truy cập máy tt của chủ net ko thương tiếc ,bản mới này vào xem có đủ tem viu rùi tùm lum hết trong đó quảng cáo thì vô tội vạ ,flash ở clien thì nháy nhức hết cả mắt thằng khách bên cạnh vậy là nó quay qua tắt màn hình luôn .sao ko làm cái flash màu nào dịu dịu dc chút với đừng có nháy như đèn led hà mấy đồng chí vs bớt cho cái thằng nó có phòng máy dc có tý quyền ở màn hình chờ dc ko ,muốn còn người xài thì xem lại đi

ACURA MDX

Thành viên
à còn quên cái csm click ai đang xài thì tắt bỏ nó đi nó ăn có 180mb ram ở clien thôi ai máy ram 8gb thì ko tắt chắc cũng chẳng sao

phamtuan007

Thành viên
à còn quên cái csm click ai đang xài thì tắt bỏ nó đi nó ăn có 180mb ram ở clien thôi ai máy ram 8gb thì ko tắt chắc cũng chẳng sao
Bác lên rồi à, may quá em chưa lên, được cái nó có chức năng kích vào máy rồi lệnh mở máy luôn, thay vì phải vào công cụ. Và em vẫn thích cách tính dịch vụ của Netcafe cơ, mình biết rõ tên sản phẩm dịch vụ đó bán lúc nào cho ai số lượng bao nhiều, chứ ở CSM nó chung chung lắm. Nó chỉ thường ghi là phí dịch vụ.
Và 1 mục nữa em đê xuất là có nên thêm dòng không thanh toán và thanh toán, đôi lúc mình muốn xem số tiền thực của mình trong ngày, mà có những khách thân quên bạn bè nó vào chơi đương nhiên là ko lấy tiền thì mục không thanh toán là hợp lý hơn.

bunatino

Thành viên
đang xài bản 5.5.0 của CPN thấy rất tốt, đang phân vân tại sao bản VNG là 5.5.1 có chức năng gì mới chăng?.. và bgio đã biết nó có thêm chức năng khủng, Phòng Máy TT này^^!

tai01686455468

Thành viên
bản cũ khi nhấp đúp vào máy đang chơi thì nó vào thẳng bản nạp tiền đầy đủ..muốn chuyển tiền, hay nạp nợ đều nhanh chống.....còn bản mới khi nhấp đúp vào thì nó ra bản nạp tiền thu gọn...chỉ nạp tiền được...không nợ cũng không chuyển tiền được...ức chế vãi chưởng...muốn nạp nợ hoặc chuyển tiền giữa các hội viện phải vào mục "hội viện"....tìm đến tên hội viên cần nạp nợ hoặc cần chuyển tiền..mệt vãi.....VNG nên trả về như bản cũ hoặc ngâm cứu lại chỗ này giùm cái.....

Cafechieu_Vn

Thành viên mới
Các Bác cho em hỏi phiên bản này có hỗ trợ convert data của những phần mềm quản lý khác sang csm ko.
Hiện em đang dùng Onenet muốn qua csm

tuetinhoc

Thành viên
Các Bác cho em hỏi phiên bản này có hỗ trợ convert data của những phần mềm quản lý khác sang csm ko.
Hiện em đang dùng Onenet muốn qua csm
Sao bác không copy dữ liệu xuống một máy nào đó, rồi tiến hành cài thử bản này xem nó có "con vẹt" được không?

TungNZai

Thành viên
có mỗi 1 cái phần mềm tính tiền thôi , mục đích chính là quản lý phòng máy , vậy mà ~ 10 năm nay ra hết phên bản này đến phiên bản kia mà vẫn chưa hoàn hồn ! lạ thật .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thử làm bài toán suy luận logic nhé:
-> CSM 5.4.1 con vẹt được Onnet
-> CSM 5.5.1 con vẹt được CSM 5.4.1
=> Suy ra CSM 5.5.1 con vẹt được Onnet.
Có đúng vậy không các bác?
Chỉ thấy 5.4.1 lên được (hoặc convert) 5.5.1 - Nhỡ ai đó đã dùng 5.5.1 thì chưa chắc nhé!

maixuanan

Thành viên
Sao mình cài vào thi thoảng máy client nó cứ tự động bật lên. Mình muốn tắt chức năng mở máy từ xa thì tắt ở đâu.

Cafechieu_Vn

Thành viên mới
Bác Tri Cho em hỏi là em dùng phần mềm convert này mà mở lên toàn báo lỗi như hình này . XP cũng bị W7 cũng bị.

tai01686455468

Thành viên
Sao mình cài vào thi thoảng máy client nó cứ tự động bật lên. Mình muốn tắt chức năng mở máy từ xa thì tắt ở đâu.

Bác này sao may mắn thế..được CSM khuyến mãi chức năng "auto wake on lan"...mình thì không tài nào xài được chức năng "mở máy từ xa"...hồi bản 5.4.1 thì còn đỡ đỡ..lúc mở được, lúc không....từ khi lên bản mới 5.5.1 thì bó tay.com...trong khi cũng dàn máy đó..mở bằng thằng CCBoot phát một...10 lần lên hết 10 lần........chỗ này VNG nên ngâm cứu lại chức năng này cái nè....mình cũng là dân lập trình nên biết rất rõ..việc gởi 1 gói "magic data" đến card mạng máy con để mở máy rất đơn giãn...vậy mà CSM làm việc này sao mà mệt mỏi thế....

tắt chức năng "mở máy từ xa" thì vào bios của main máy trạm...tắt chức năng này là ok....đố thằng nào có thể mở từ xa được....

ngphuthong92

Thành viên
em vừa úp lên 5.5.1 thì sáng hôm sau chơi game đột kích không đươc, vào game và trang chủ bình thường nhưng đăng nhập vào sai mật khẩu hoặc tải khoảng không hợp lệ. Bác nào giúp mình khắc phụ chứ điện thoại hổ trợ thì nó đang xem lại. giúp với à

tuetinhoc

Thành viên
Bác PMTT vào kiến nghị giúp cái chức năng này lên bộ phận lập trình với nhé:
Trong phần Hội Viên, có những Hội viên đã quá lâu không sử dụng và trong phần Nhật ký sử dụng cũng không còn mẫu tin nào, mình không thể dùng chức năng Dọn Dẹp để tìm những hội viên này để xóa.
Thank bác nhé.

Top Bottom