Có gì mới?

๑۩۞۩๑ [Giao Lưu Vui] Lắp Linh Kiện & Treo Màn Hình (Net_SangTao) ๑۩۞۩๑

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
với màn hình ko có lỗ bắt ốc sau lung thì làm sao a Vinh nhỉ ?

Màn hình nào cũng có thể bắt được và bắt đẹp nữa nhưng vấn đề quan trọng nhất là khi chúng ta làm việc gì thì đều phải suy nghĩ trước rồi mới làm để tránh những cái gọi là Mua việc sau này ^^

phamthitham

Thành viên
Màn hình nào cũng có thể bắt được và bắt đẹp nữa nhưng vấn đề quan trọng nhất là khi chúng ta làm việc gì thì đều phải suy nghĩ trước rồi mới làm để tránh những cái gọi là Mua việc sau này ^^

anh làm hướng dẫn treo màn hình kiểu này sao cho đẹp và đơn giản đi, đau đầu với nó quá

nettoanthang

Thành viên
nhìn gọn quá anh cho em xin bản vẻ được ko. thanks anh nha đang mún thây thế thổi bụi máy cái case hư lổ mủi hết rùi làm cái này thấy sạch sẻ hơn:D

hoailinh2011

Thành viên
hj ! hướng dẫn chỉ e cái coi nè ! màn hình samsung của e ko có lỗ bắt ốc đằng sau :) ko biết cách nào đây !

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
anh làm hướng dẫn treo màn hình kiểu này sao cho đẹp và đơn giản đi, đau đầu với nó quá

hic hic các bác cứ đùa em toàn bác đầu có sạn hết rồi mà hỏi em cái này... chứ với em cái màn hình này cũng là thể loại đễ bắt nhất của màn hình không có ốc rồi

nhìn gọn quá anh cho em xin bản vẻ được ko. thanks anh nha đang mún thây thế thổi bụi máy cái case hư lổ mủi hết rùi làm cái này thấy sạch sẻ hơn:D
Bản vẽ đã có riêng một topic rồi mà bạn... dạo này ít lên diễn đàn cũng không để ý hết CM của các bạn
Của bạn đây: http://www.chuphongnet.com/showthread.php?t=1403

hj ! hướng dẫn chỉ e cái coi nè ! màn hình samsung của e ko có lỗ bắt ốc đằng sau :) ko biết cách nào đây !
Đưa mẫu màn xem nào ^^... Chắc là các bác đùa em chứ ^^

langthangnet

Banned
hic hic các bác cứ đùa em toàn bác đầu có sạn hết rồi mà hỏi em cái này... chứ với em cái màn hình này cũng là thể loại đễ bắt nhất của màn hình không có ốc rồi

1/. bác vẫn chưa giải thích minh họa cho nhiều anh em cách treo màn hình ko có ốc như trên ảnh kia, kiểu bàn nào cũng có thanh ngang để treo mà, nhưng ko có ốc để bắt vít, có bác khuyên, khoan lỗ sau cái hộp lưng màng hình, nhưng nhỡ dưới nó có mạch điện tử, khoan nhầm thì sao. Hỏng màn hình chứ còn gì.

2/. Mọi người đều hỏi bác mod, vì màn hình này nhiều người xài, làm theo cách anh tranhuye thì nhìn rắc rối, cầu kỳ, tốn tiền, bác cho đề xuất đơn giản hơn được ko

3/. ĐỢi bác lâu quá, nên vừa post bảo bác lên mod khó tính, ko thèm trả lời anh em, nhưng thấy bài này, nên xóa rồi

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Có lẽ các bác quan tâm về cái màn hình không ốc bắt thế nào: Do em không có cái màn như thế nhưng Do em cũng đi làm nên chỉ rảnh buổi trưa, tối và cũng rất ít thời gian... Nhân tiện phản ánh của các bác (Có thể xem là một chút trách móc) thì Để trưa nay em lục Đồ đạc và chuẩn bị một số thứ có sẵn để em làm một cái clip theo mô hình như cái màn hình trên cho anh em nào cần sẽ dễ học tập và tham khảo hơn!

Chân thành cảm ơn các bác đã có phản hồi và tin tưởng em!

phamtuan007

Thành viên
Nhà em cũng có màn LG18.5 Model 1953s cũng bị tình trạng ko có ốc, 1943s thì lại có vị trí bắt ốc, giờ em chưa biết làm thế nào cả, vì cũng đang dự định sẽ làm treo màn !!!!

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Nhà em cũng có màn LG18.5 Model 1953s cũng bị tình trạng ko có ốc, 1943s thì lại có vị trí bắt ốc, giờ em chưa biết làm thế nào cả, vì cũng đang dự định sẽ làm treo màn !!!!

Mỗi một loại màn hình thì cần phải quan sát nó và nghĩ ra các phương án làm sao cho hiệu quả nhất chứ các loại màn hình không có ốc sau lưu thì đại đa số là cấu tạo khác nhau nên mỗi một loại nên áp dụng các cách khác nhau.

Trưa nay tranh thủ làm mô hình theo cái màn hình trên anh em thắc mắc xem thế nào... liệu có được anh em phản hồi tốt không thôi ^^

Làm theo màn hình này:

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Đã up clip đơn giản trên #1 Gọi là giao lưu vui hi vọng giúp được các bạn

hoailinh2011

Thành viên
Mỗi một loại màn hình thì cần phải quan sát nó và nghĩ ra các phương án làm sao cho hiệu quả nhất chứ các loại màn hình không có ốc sau lưu thì đại đa số là cấu tạo khác nhau nên mỗi một loại nên áp dụng các cách khác nhau.

Trưa nay tranh thủ làm mô hình theo cái màn hình trên anh em thắc mắc xem thế nào... liệu có được anh em phản hồi tốt không thôi ^^

Làm theo màn hình này:

giống cái này :)

cách a up cũng hay ! nhưng ko biết nó chịu nổi theo thời gian ko ? :)

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Làm cho vui chứ mỗi người một suy nghĩ, một cách làm mà chủ yếu để tham khảo ^^

langthangnet

Banned
Làm cho vui chứ mỗi người một suy nghĩ, một cách làm mà chủ yếu để tham khảo ^^

treo là tiết kiệm diện tích kê nhiều máy hơn, nhưng thấy cũng công phu quá, em đang tính, khoan cái đế 3 con ốc, bắt vít xuống, ko cho chúng nó kéo đi kéo lại, nhưng lại tốn diện tích cái đế, cái màn sam sung 23'' còn lại của em, thì đằng sau phẳng lỳ, cũng mỏng 0.9cm, nên ko áp dụng được cách này, cái aoc 23'' thì ok

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
treo là tiết kiệm diện tích kê nhiều máy hơn, nhưng thấy cũng công phu quá, em đang tính, khoan cái đế 3 con ốc, bắt vít xuống, ko cho chúng nó kéo đi kéo lại, nhưng lại tốn diện tích cái đế, cái màn sam sung 23'' còn lại của em, thì đằng sau phẳng lỳ, cũng mỏng 0.9cm, nên ko áp dụng được cách này, cái aoc 23'' thì ok

Mạnh dạn làm và hướng dẫn và chia sẻ cùng mọi người đi bạn! Sáng Tạo và Chia sẻ nên làm ạ ^^

@anh em: Chúng ta cần nhiều tài liệu để tham khảo khi đó diễn đàn mới có nhiều nguồn thông tin.

trantan

Thành viên
Cách Bắt Màn hình Không có Ốc Treo Sẵn video bị xóa
Bác có thể giúp em được không, em có một số màn hình không có ốc treo mình có cách nào hay giải pháp cho việc này không, em đang định dọn dẹp tiệm lại để chuẩn bị cho tết 2017 giúp hộ em
đây là con màn hình của tiệm em. mong AE gần xa giúp đỡ em đang đau đầu về cái này

jonnypham

Thành viên
Cách Bắt Màn hình Không có Ốc Treo Sẵn video bị xóa
Bác có thể giúp em được không, em có một số màn hình không có ốc treo mình có cách nào hay giải pháp cho việc này không, em đang định dọn dẹp tiệm lại để chuẩn bị cho tết 2017 giúp hộ em
đây là con màn hình của tiệm em. mong AE gần xa giúp đỡ em đang đau đầu về cái này
Mua pát sắt chữ L ( hàng trên cùng ) như hình, sau đó khoan lỗ treo nó lên, 1 LCD cần 4 cái Pát là OK
Pát sắt chữ L.jpg

jonnypham

Thành viên
mình khoan có khi nào trúng vào mạch sau của màn hình ko bạn bạn có hình ảnh chi tiết không cho mình xem
Ai bảo bạn khoan vào màn hình, bạn khoan bắt pát lên, sau đó kẹp vào 4 cạnh màn hình là bảo đảm chắc chắn ( do màn hình của bạn hok có lỗ để bắt vít treo )

Top Bottom