Có gì mới?

Thông báo Máy chủ bị đổi password - anh em cẩn thận.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Gần đây có nhiều anh em than là server bị đổi pass đăng nhập mà họ không hề làm. Anh em nên cẩn thận. ''kẻ ác'' là ai anh em tự biết. Có người bị đổi ở phần mềm tính tiền, có người bị ném mã độc vô, có người bị mở cổng hàng loạt trên modem. Xem hình chụp một đoạn mã sau: (đây chỉ là file mà anh em quản lý máy chủ hay dùng)
Cái này chỉ là file ra lệnh cho 1 file chạy thường trú trên server. File này làm việc khá tinh vi như thu thập thông tin, đổi tên một file hệ thống, mã hóa, cắt file mã hóa rồi gửi cho kẻ ác...
Cách khắc phục:
1. Đóng toàn bộ các cổng trên modem (ai rành thì mở tùy nhu cầu, nhưng phải kiểm soát).
2. Khẩn trương cài lại máy chủ, tốt nhất không nên gọi ktv của hãng đó đến cài, cũng không tải các bản ghost từ ''anh ấy'' về. Khuyến cáo cài từ ISO là chuẩn. Máy tính tiền cũng làm tương tự.
3. Phần mềm up game ''củ chuối'' của hãng ấy cũng tắt hết, đừng bao giờ dùng nó để up game. Rảnh mình sẽ hướng dẫn cách up thủ công, tầm 5p là xong.

Chỉnh sửa cuối:
Phải chăng sắp đến ngày tàn của ... E đang định vài ngày nữa gọi nhờ ktv .... đến cài Gcafe cho PM mà thấy ghê ghê.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Kiểu này khác nào đào hố tự chôn mình {39}

Mr.Bin

Thành viên
bỏ luôn GA và CSM --> Sang Tung Của chơi thôi các bác

Nét Vinh

Thành viên
CĂNG THẲNG QUÁ , CÓ KHI NÀO CHÚNG NÓ LÀM MỘT MỚ XONG DẸP KHÔNG ANH EM.

Mr.Bin

Thành viên
CĂNG THẲNG QUÁ , CÓ KHI NÀO CHÚNG NÓ LÀM MỘT MỚ XONG DẸP KHÔNG ANH EM.
Mọi vấn đề chung quy lại là NÓ muốn mình sử dụng dịch vụ VIP của Nó.
Trước kia phòng nét của em chạy êm du tự nhiên nó bảo... mình ko thường xuyên ở nhà nên đk dịch vụ víp có chi có kt chạy qua chạy lại xử lý.... Và sau vụ thương lượng này ko thành thì em ăn hành thay cơm :((

Nét Vinh

Thành viên
Khốn nạn thiệt, đúng là óc mà , mình nuôi nó mà nó còn giở trò

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Mọi vấn đề chung quy lại là NÓ muốn mình sử dụng dịch vụ VIP của Nó.
Trước kia phòng nét của em chạy êm du tự nhiên nó bảo... mình ko thường xuyên ở nhà nên đk dịch vụ víp có chi có kt chạy qua chạy lại xử lý.... Và sau vụ thương lượng này ko thành thì em ăn hành thay cơm :((

Đã không có DUYÊN với nhau thì ép buộc chỉ có nước mà CHIA TAY sớm !

doanngoc1080

Thành viên
chỉ số nó thu thập thông tin ...e thì chết

Có sửa bởi điều hành viên:
em mới bị đổi pass xong..huhu...canh tiệm suốt,ko biết nó làm khi nào...hay thật...

Trần Đăng Khoa

Năng động
Bên nào cũng thế thôi, giờ sever của Gcafe HB cũng có cài sẵn phần mềm tự đổi pass sever mà. Chủ yếu là để cho nó tiện khi khách hàng hoặc kĩ thuật quên pass :D

MinhDang

Thành viên
Sao mình thấy nhờ anh em trên này cài (có phí) có lẽ an toàn hơn. Ko ngờ những gì mình nghĩ lai có thật.

neuercafe

Thành viên
Thấy vậy cũng đang lo. Đã ế mà còn gặp bọn đào mỏ

Top Bottom