Có gì mới?

Chia sẻ icafe 9.1.5 mới nhất kèm PNP VGA [Cr**ked & FREE]

vodanhpro

Năng động
650 Zotac . Image 1607 . Cài bản 9.1.5 của bạn . Nhưng Ko nhận vga . Đã fix như Clip bạn chỉ . Vẫn không nhận ?

+ Image 1607 khác không phải của bạn
+ Đã phân nhánh vì có loại vga hd rx .
Đã test zotac 650 740 750 nhận bình thường nhé
duy có điều AMD nhận không đủ 4gb ram vga ( chỉ được 512mb ) . chưa tìm được cách fix hic
@hanet : không có nvidia control đâu bạn

Các bác cho hỏi PNP VGA này không hiện Nvida Control Panel thì làm thế nào ạ.

chanzi

Thành viên
Cám ơn bạn đã chia sẻ, và đây là nhận sét của mình cho ae tham khảo, khi chạy pnp vga máy chạy như không mượt có hiện tượng dặt nhẹ khi chơi lol, mình đã tắt pnp đi chia nhánh cài driver như trước giờ thì ok

itshares

Thành viên
em đang bị lỗi thế này, đối với main MSI H110 pro vd plus thì bình thường không vấn đề gì, nhưng với main B85, H81 và Asrock A320 chạy AMD khi super lưu lại đều bị dump xanh lúc khởi động, em thử tìm cách fix lại ổ B đều bị, dùng thử các image share trên diễn đàn và cả image của anh cũng đều bị dump. Có phải do công cụ tool up ko anh? Super image rồi khởi động lại là bị, chưa kịp cài driver hay gì hết. Em đành phải cài lại bản 9100 để super cài máy mới được.

ducminh

VIP
em đang bị lỗi thế này, đối với main MSI H110 pro vd plus thì bình thường không vấn đề gì, nhưng với main B85, H81 và Asrock A320 chạy AMD khi super lưu lại đều bị dump xanh lúc khởi động, em thử tìm cách fix lại ổ B đều bị, dùng thử các image share trên diễn đàn và cả image của anh cũng đều bị dump. Có phải do công cụ tool up ko anh? Super image rồi khởi động lại là bị, chưa kịp cài driver hay gì hết. Em đành phải cài lại bản 9100 để super cài máy mới được.
Lỗi này bạn có thể gặp trên bất kì bản icafe và img 190x nào, kể cả PNP hay không. Từ main H110 trở lên thì bình thường, nhưng H81 trở xuống thì bị. Mình cũng đang tìm hiểu nguyên nhân và cách xử lý.

ducminh

VIP
Cám ơn bạn đã chia sẻ, và đây là nhận sét của mình cho ae tham khảo, khi chạy pnp vga máy chạy như không mượt có hiện tượng dặt nhẹ khi chơi lol, mình đã tắt pnp đi chia nhánh cài driver như trước giờ thì ok
Mình đã cài cho không dưới 50 phòng và chưa có hiện tượng như bạn miêu tả. VGA PNP từ 730D5 cho đến 1650. Để mình hỏi lại KH xem có phòng máy nào bị tình trạng như của b không.

vicyukine

Thành viên
Em dùng bản icafe này nhưng không dùng PNP VGA thì có cần copy file PNP vào ổ E không bác?

Rebuild

Thành viên
Mình đã cài cho không dưới 50 phòng và chưa có hiện tượng như bạn miêu tả. VGA PNP từ 730D5 cho đến 1650. Để mình hỏi lại KH xem có phòng máy nào bị tình trạng như của b không.
Anh xem thử cài Csm client vào . Mở máy tính tiền chạy chung thì máy con bị đơ lúc đăng nhập..giống như kiểu k load được flash vậy..tắt máy tính tiền thì dùng bình thường..mong a test lại thử xem..trên csm

vodanhpro

Năng động
Do sử dụng tool upload image phiên bản cũ đó bạn . Nếu xài tool mới nhất trên web tạo image thì mở super vô tư ( Em cũng đang xài H81 giga mở phà phà đây )

vodanhpro

Năng động
Vậy bạn kiểm tra lại ssd đi chắc ổ sắp tèo rồi đấy chứ pnp không ảnh hưởng gì cả nhé
Em dùng bản icafe này nhưng không dùng PNP VGA thì có cần copy file PNP vào ổ E không bác?
Bạn đã không dùng pnp thì không cần copy file pnp vào E làm gì . xài bản crack cũ mà bác @ducminh share trước đó cho nhẹ không cần crack mới pnp này đâu

Loi Nguyen

Thành viên
PNP tốt tội cái mất cái Nvidia Control Panel trong menu chuột phải. Cao nhân nào cho hướng khắc phục xin hướng dẫn cho xin cám ơn.

itshares

Thành viên
Do sử dụng tool upload image phiên bản cũ đó bạn . Nếu xài tool mới nhất trên web tạo image thì mở super vô tư ( Em cũng đang xài H81 giga mở phà phà đây )
vậy có thể share image cho em dùng với được ko? ver mới em ko tài nào up image lên được, toàn bị dump xanh.

itshares

Thành viên
Image TCAXE1809
Đây bác
Em thích lite và chỉ xài lite cho nên bác đừng hỏi sao dung lượng nó lại nhẹ vậy nhé :P
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác nhiều lắm ạ, image rất nhẹ, khởi động khá nhanh, chạy trên H81, A320, B85 im ru. Anh em ai đang bị dump xanh trên các dòng main giống mình thì sử dụng image bác này share nhé.

Top Bottom