Có gì mới?

Hỏi Ping từ máy trạm đến 192.168.1.1 lâu lâu lại cao

luongchidung

Thành viên
Chào các bác mình mới dựng xong con pfsense trên virtualbox. Nhưng gặp tình trạng sau:
Ngồi tại máy trạm ping đến cổng Lan của pfsense 192.168.1. thì lâu lâu ping lại cao lên
Đã thử ngồi máy khác
Đã thử thay switch khác
Đã thay dây mạng khác
Mô hình mình như sau : converter quang -> PC modem -> switch -> client
Server : core i3 4130, Ram 16G => pfsense cài trên virtualbox lấy 2 core cpu và 1G ram
Xin các bác chỉ giáo còn lỗi nào nữa để bị tình trạng như vậy ? cảm ơn các bác.

Attachments

• ping cao pfsense.png
    ping cao pfsense.png
    40,6 KB · Đã xem: 0

Van Thuong

Năng động
Modem - > switch bác dùng chung nic với bootrom hay riêng?

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Chào các bác mình mới dựng xong con pfsense trên virtualbox. Nhưng gặp tình trạng sau:
Ngồi tại máy trạm ping đến cổng Lan của pfsense 192.168.1. thì lâu lâu ping lại cao lên
Đã thử ngồi máy khác
Đã thử thay switch khác
Đã thay dây mạng khác
Mô hình mình như sau : converter quang -> PC modem -> switch -> client
Server : core i3 4130, Ram 16G => pfsense cài trên virtualbox lấy 2 core cpu và 1G ram
Xin các bác chỉ giáo còn lỗi nào nữa để bị tình trạng như vậy ? cảm ơn các bác.
Mình cài pfsense trên vmware mô hình converter >> swich >> pc moden. Từ clien ping đên pc moden thì ok nhưng khi truy cập web trên clien thi ping nhẩy cao, tắt truy cập web thì lại bình thường. Bác xem trong quá tring ping có truy cập gì không.

Cũng xin hỏi bác là mô hình của bác thì phải cấu hình card mạng kiểu gì vây trong các chế độ: Bridege, Nat, Host. Em thử mô hình của bác mà làm ko dc

luongchidung

Thành viên
Mình nghĩ của mình chắc do switch, để thay thêm cái switch khác xem sao. Mình để bridge nha bác. Sao bác không đi từ converter thẳng vào PC modem luôn, qua switch chi, nó mất 1 nhịp rồi.

Địa điểm
Bình dương
Nếu đã thử thay switch mạng rùi thì thử thay cổng lan khác xem

Top Bottom