Có gì mới?

Xin ý kiến có nên chuyển CSM Boot sang Gcafe VNG ko ạ

Minh Hòa

Thành viên
Phòng máy mình đang chuẩn bị chuyển từ CSM Boot sang Gcafe VNG. Xin các bác cho mình chút ý kiến Gcafe VNG chạy ổn định như CSM Boot ko ạ

mitomsong

Thành viên
Đang chạy ổn định, không có kiện cáo, không ai bắt buộc, sao phải chuyển. Lạ quá :eek:

itshares

Thành viên
thì mình chỉ xin ý kiến các CPN, ai xài Gcafe VNG rồi thì xin chút ý kiến thoy mà
Theo mình nếu hiện tại đang ổn định rồi thì thôi. Chuyển qua khó khi phải ăn hành vài ngày nữa.
Với lại nó kêu bạn chuyển qua mục đích chính là thử nghiệm xem có ổn không thôi. Còn game LMHT với FiFa chạy mướt hơn là điều vô lý, việc mướt hay không còn phụ thuộc vào cấu hình máy và tốc độ đường truyền. CSM boot và Gcafe chỉ là phần mềm để cho phòng net bạn hoạt động thôi, chứ nói cài Gcafe mướt hơn thì CSM boot tội gì nó phải năn nỉ các chủ phòng net khác cài?

Trần Đăng Khoa

Năng động
Phòng máy mình đang chuẩn bị chuyển từ CSM Boot sang Gcafe VNG. Xin các bác cho mình chút ý kiến Gcafe VNG chạy ổn định như CSM Boot ko ạ
Gcafe của VNG với CSM Boot thì khác quái gì nhau đâu bác, cũng đều không có x2 cả. Mà dù sao thì CSM cũng làm CSM Boot lâu rồi, cài đặt chắc chắn ngon hơn là Gcafe mới triển khai, nếu quán bác không có lỗi lầm gì thì không nên chuyển.

nguyenvanngochan

Năng động
Theo ý kiến của em thì bác không nên chuyển :D
Thấy lão này ở đây em xin hỏi lun ! Phòng máy em từ hồi lên csm 5.6.1 giờ 5.6.2 thì máy trạm hay bị treo đứng lun ! máy trạm đang chơi LMHT FIFA máy tính tiền báo mất kết nối trong khi khách chơi bt còn nhiều lỗi vặt nữa !

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Thấy lão này ở đây em xin hỏi lun ! Phòng máy em từ hồi lên csm 5.6.1 giờ 5.6.2 thì máy trạm hay bị treo đứng lun ! máy trạm đang chơi LMHT FIFA máy tính tiền báo mất kết nối trong khi khách chơi bt còn nhiều lỗi vặt nữa !
Lão dùng bootroom gì thế ? img là win gì nữa, có gì inbox em xem nào, em thấy các bác la phiên bản 5.6 quá trong khi em dùng chưa thấy vấn đề gì :(

nguyenvanngochan

Năng động
Lão dùng bootroom gì thế ? img là win gì nữa, có gì inbox em xem nào, em thấy các bác la phiên bản 5.6 quá trong khi em dùng chưa thấy vấn đề gì :(
em dùng csmboot , image Win764bit ! em đang thử dọn lại cái image (do em tạo nhiều điểm boot ) để em kiểm tra vài hôm nếu bị em inbox anh trợ giúp em !

dackhiem

Thành viên
tôi mới chuyển từ 2.0 sang gcafe đây .nhận xét qua 1 chút:
trước tôi đã dùng gcafe của hòa bình thấy ngon hơn Gcafe của vng(lúc đó cũng chính thống chứ chưa pêđê như bây giờ)cái này ko biết thế nào hay do ktv cài đặt?
tại sao tôi chuyển từ csm 2.0 sang gcafe? lý do đa cấu hình>sang gcafe vng >thấy ổn hơn.
Tóm lại :ai đang dùng cái gì mà thấy ổn thì để yên mà dùng chuyển sang nếu thấy chưa ổn thôi.chứ mỗi bên có cái ưu cái nhược riêng.

kenphu17

Thành viên
tôi mới chuyển từ 2.0 sang gcafe đây .nhận xét qua 1 chút:
trước tôi đã dùng gcafe của hòa bình thấy ngon hơn Gcafe của vng(lúc đó cũng chính thống chứ chưa pêđê như bây giờ)cái này ko biết thế nào hay do ktv cài đặt?
tại sao tôi chuyển từ csm 2.0 sang gcafe? lý do đa cấu hình>sang gcafe vng >thấy ổn hơn.
Tóm lại :ai đang dùng cái gì mà thấy ổn thì để yên mà dùng chuyển sang nếu thấy chưa ổn thôi.chứ mỗi bên có cái ưu cái nhược riêng.
có ngon không bác e cũng đang định chuyển từ csm sang đây
bác cho e xin mấy cái demo ảnh destop máy con nhé

alo2

Năng động
Mình cũng chuyển từ Gcafe Thái qua Gcafe CSM đây , cảm thấy Gcafe CSM chạy rất mượt và nhanh , hơn bản Gcafe BH lúc trước khi up Gcafe Thái nữa . Còn Gcafe Thái bây giờ ko bình luận , phải gọi siêu lỗi : lag , giựt , rớt mạng , màn hình xanh , văng game , tự động reset ... Tôi phải chịu đừng tất cả lỗi này gần 1 tháng trời và mất khách hơn 50% , doanh thu giảm sút thê thảm , chịu ko nổi nên phải chuyển qua Gcafe CSM luôn , giờ phải tung KM kéo khách lại =.= .

Minh Hòa

Thành viên
Mình cũng chuyển từ Gcafe Thái qua Gcafe CSM đây , cảm thấy Gcafe CSM chạy rất mượt và nhanh , hơn bản Gcafe BH lúc trước khi up Gcafe Thái nữa . Còn Gcafe Thái bây giờ ko bình luận , phải gọi siêu lỗi : lag , giựt , rớt mạng , màn hình xanh , văng game , tự động reset ... Tôi phải chịu đừng tất cả lỗi này gần 1 tháng trời và mất khách hơn 50% , doanh thu giảm sút thê thảm , chịu ko nổi nên phải chuyển qua Gcafe CSM luôn , giờ phải tung KM kéo khách lại =.= .
Cho mình biết cấu hình server và clien dược ko ạ

Top Bottom