Có gì mới?

Nhờ mọi người chỉ giáo cách chạy CCU diskless qua máy ảo

nguyenleminh

Thành viên
Số là mình đang tập tành cài diskless boot room cho phòng net ( CCU DISKLESS ) , nhưng lại không có máy vật lý để cài nên mình cài trên máy ảo vmware . Đã tạo ảo xong Server chạy win 16 và cài ccu diskless hoàn thiện trên vmware ( như hình )

Bây giờ tới bước boot cho máy ảo con kết nối vào ccu diskless ... mình boot máy con qua ipv4

Tới bước chọn MAC :

Ví dụ mình chọn MAY1 .. ở CCU trên server vẫn nhận MAC vào báo online nhưng chỉ 5s sau lại off...và cứ lặp lại như vậy

Và ở máy ảo con cũng ko thể boot vào win , cứ khoi dong va lặp lại như hình
z5-png.1796982

Xin mọi người chỉ giáo với ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Làm trên máy ảo cũng tốt nhưng tại sao kg kiếm vài cái ổ cứng cũ mà làm, rẻ như cho ấy mà.

nguyenleminh

Thành viên
Làm trên máy ảo cũng tốt nhưng tại sao kg kiếm vài cái ổ cứng cũ mà làm, rẻ như cho ấy mà.
vâng , nếu cài trên ổ cứng thì đơn giản nhưng em muốn có thêm những máy con để boot vào image xem như nào , mà nhà thì được mỗi 1 máy tính ... em thì newbie nên chưa biết có cách nào khác

nguyenleminh

Thành viên
máy con ảo boot được rồi mọi người ạ , nhưng em gặp vấn đề là xỏa xanh màn hình ạ

Kiểm tra trong ccu thì hiện lên vga nhưng ko download được

mr.quangtam

Thành viên
bạn tắt pnp vga đi và xem lại driver pnp card mạng thử

conlamheo

Thành Viên
Xanh màn là lần đầu tiên boot lên bị, em đang test bản PNP của HDT ; vô phần Network PNP download là hết; còn phần muốn download VGA PNP thì anh phải dùng bản đúng bản(như em bản em test thì vẫn mua của bên chính chủ để test thôi,test ok mới triển khai)
Em đang dùng bản này cũng ổn lắm mà đang vọc vạch cái Nvidia thấy nó chạy bản 472.12 (chưa hiểu chỗ này nên cũng đang mò mẫm)

iluainu

Thành viên
Nó cũng chỉ đơn giản là phần mềm, cài vào remove đơn giản. Vậy tai sao không cài vào MTT hoac sever đang chạy mà vọc?

Top Bottom