Có gì mới?

Hỏi cần hỗ trợ sau khi ghost máy Laptop Dell

ht_hoangtrinh

Thành viên
tình hình là em vừa ghost ban win 7 bằng file .tib ghost cho PC thì bình thường nhưng khi ghost cho máy Laptop Dell nó có hiện lỗi ra rất nhiều boot options em hoang mang quá mong gặp được cao nhân chỉ giáo cách khắc phục xin chân thành cảm ơn .
hình vào bios của em nó đây 14858596_1258097060877203_1321132322_o.jpg

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
dùng bootice nạp mbr, pbr, active ổ cứng

dùng bootice nạp mbr, pbr, active ổ cứng
người ta tìm cách ghost dạng.TIB GPT (EUFI) 1 chuẩn boot mới
chứ không phải là dạng boot phổ thông mà dùng bootice nạp mbr và active ổ cứng. dạng ghost.GHO đâu nhé
thông tin đến bác dạng boot GPT (EUFI) là 1 chuẩn boot mà hầu như những máy laptop từ core i thế hệ 3 trở về sau điều hổ trợ giúp boot windows nhanh hơn nếu dùng SSD còn HDD thì ko nhanh hơn là máy.
tình hình là em vừa ghost ban win 7 bằng file .tib ghost cho PC thì bình thường nhưng khi ghost cho máy Laptop Dell nó có hiện lỗi ra rất nhiều boot options em hoang mang quá mong gặp được cao nhân chỉ giáo cách khắc phục xin chân thành cảm ơn .
hình vào bios của em nó đây Xem file đính kèm: 6264
về phần của bác chỉnh qua dạng EUFI rồi thì save lại chọn boot từ usb vào windows mini xóa ổ cần ghost đi ko cần đặt tên hay định dạng gì hết rồi ghost.tib như bình thường không quang tâm nó có bao nhiêu boot option trong bios làm gì.
chỉ quan tâm ở 2 dạng boot mbr và gpt thôi

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
:)):)):)):))
cứ file tip là ghost gpt ak. tui toàn dùng mbr mà file tip ko ak

:)):)):)):))
cứ file tip là ghost gpt ak. tui toàn dùng mbr mà file tip ko ak
vấn đề ở đây là bán ấy chỉnh eufi để ghost chứ không bung file tib cho mbr.
đa phần giờ ng ta ghost gho cho mbr và tib cho eufi. bạn dân pro mình biết nên bạn ghost tib cho mbr.

ht_hoangtrinh

Thành viên
người ta tìm cách ghost dạng.TIB GPT (EUFI) 1 chuẩn boot mới
chứ không phải là dạng boot phổ thông mà dùng bootice nạp mbr và active ổ cứng. dạng ghost.GHO đâu nhé
thông tin đến bác dạng boot GPT (EUFI) là 1 chuẩn boot mà hầu như những máy laptop từ core i thế hệ 3 trở về sau điều hổ trợ giúp boot windows nhanh hơn nếu dùng SSD còn HDD thì ko nhanh hơn là máy.

về phần của bác chỉnh qua dạng EUFI rồi thì save lại chọn boot từ usb vào windows mini xóa ổ cần ghost đi ko cần đặt tên hay định dạng gì hết rồi ghost.tib như bình thường không quang tâm nó có bao nhiêu boot option trong bios làm gì.
chỉ quan tâm ở 2 dạng boot mbr và gpt thôi
cảm ơn bác nhưng tình hình e thấy căng lại ghost tiếp bản win 10' cho dell. ghost xong win nạp vào bình thường như bao máy khác . e tiếp tục vào bios xem boot thì số lượng BOOT OPTIONS đã tăng lên con số 45 . hiện tượng này lần đầu e gặp với việc bất thường như vậy e ghĩ rằng đã lỗi phần gì đó trong phần cứng hoặc là e đã
chỉnh sai một thứ gì đó mà e không biết vậy em. cần hơn một tư vấn chuyên sâu về sự bất thường này xin cảm ơn

bạn vào lại bios set lại mặt định.
xong cấu hình chế độ boot xem hết ko.
ko hết thì lên trang chủ xem mã máy đó tải driver bios về cập nhật để khắc phục

ht_hoangtrinh

Thành viên
bạn vào lại bios set lại mặt định.
xong cấu hình chế độ boot xem hết ko.
ko hết thì lên trang chủ xem mã máy đó tải driver bios về cập nhật để khắc phục
em vào default rùi nhưng vẫn không hết em nghĩ chắc là phải update, nhưng lạ là máy dell có phần test là epsa trên bios. khi test nó không thông báo lỗi gì lên e rất phân vân không biết liệu update xong máy có die không biết

em vào default rùi nhưng vẫn không hết em nghĩ chắc là phải update, nhưng lạ là máy dell có phần test là epsa trên bios. khi test nó không thông báo lỗi gì lên e rất phân vân không biết liệu update xong máy có die không biết
cứ chơi đi ngại gì ko giám sợ thì mang ra tiệm

vanminh

Thành viên
hình vào bios của em nó đây Xem file đính kèm: 6264
file được ghost bằng phần mềm nào thì bung ghost phải bằng phần mềm đó.

Top Bottom