Có gì mới?

Xin tư vấn về NXD và Pfsense all in 1

Lê An

Thành viên
Em đã đọc bài : Chia sẻ - Pfsense + Server Gcafe
Em cài NXD 7.5 trên Centos , server em card mạng 2 nic (onboard) đã bond để chạy bootroom. Em đã đổi Gateway để chặn server ra internet (tránh bị CN check key). Nếu bây giờ em cài Pfsense trên VMware thì có thể bridge card mạng ảo bằng chính 2 nic onboard đã bond nói trên hay không ? và khi card mạng ảo kết nối internet để làm chức năng PC moderm liệu có làm tăng nguy cơ bị CN check key hay không nhĩ ? Em chân thành ước gì các bác Pro (và nhất là bác ngdcnam) bớt chút thì giờ cho em xin vài ý kiến để em học hỏi nâng cao kiến thức (vốn rất hạn hẹp) của em , cám ơn các bác rất rất nhiều trước nhé, chúc các bác khỏe.

hqgame

Năng động
Có phần mềm chặn 1 phần mềm khác ra internet mà bác. Nếu như thế bác chỉ cần cài rồi chặn ra internet của nó thôi.

Lê An

Thành viên
Khổ nổi phần mềm mà bác nói thì chạy trên Win, còn server của em lại là Centos bác ạ, mà cái Pfsense (bắt buộc phải kết nối internet) lại dùng chung card mạng với Centos (không được kết nối internet), cuộc tình éo le ở chỗ đấy bác ơi.

Lê An

Thành viên
Đôi lúc em cũng có ý như vậy, nhưng công nhận NXD chạy mượt quá bác ơi (nói chung cũng tiếc)

dieplt

Thành viên
Chỉ cần block ip server trên pcmodem không cho ra net hoặc block toàn bộ dãi ip của china trên pcmodem là được thôi mà.

Lê An

Thành viên
dieplt : ý kiến của bác rất hay, em xin tiếp thu, cám ơn bác

Top Bottom