Có gì mới?

Chia sẻ Xin tư vấn các đàn anh về xây dựng phòng nét 20may ở miền bắc

G9 esports

Thành viên
Em là người mới cũng đã tìm hiểu qua rất nhiều trong forum. Đến giờ vẫn còn rất nhiều hoang mang mong các bác giúp đỡ.
Em ở Thanh Sơn, Phú Thọ. Nên mua hàng và thi công lắp đặt của công ty nào là ổn nhất ạ? Tỉnh em thì chỉ có trần anh là cơ sở lớn. Còn thuỳ linh , hn computer , mai hoàng thì hơi xa và cũng chưa biết cách làm việc. Nên mua hàng của ai để được giá rẻ nhất cũng như dịch vụ tốt nhất ạ?

Cấu hình máy cao nhất chỗ lân cận của em ( nói lân cận chứ cách 5-700m.) H81-P33 - G3240 - Ram 4GB - VGA: MSI 730 1GB D5 - Màn 23'' view sonic - bàn phím + chuột fulhen - Tai nghe thì k biết loại gì cơ mà chắc chắn k phải trâu vàng và giá > 100k , bàn đóng hộp mua của trần anh khá đẹp cơ mà ghế nhựa.

Em muốn cạnh tranh nên đầu tư vào : không gian( chỗ ngồi rộng dãi ~1m/1may + ghế chân quỳ đệm da - cơ sở hạ tầng ( tầng 2 vs 2mặt kính thuỷ lực có thể ngắm đường phố , nghĩa trang và cả phụ huynh đang đi tìm con, chỗ để xe thừa thãi rộng rãi - Màn Hình + bàn phím( dự định làm con Newmen GL800 Gaming Đen - Led hoặc con nào có vẻ ngoài đẹp mã tương tự + dịch vụ( em mở kết hợp cả cafe, sinh tố tầng 1) . Không biết hướng đi cạnh tranh như vậy của em có ổn không?

4 cái em lăn tăn nhất về bên cấu hình là : chip (3240 -3250-3440-3450 * sự khác biệt giưa 40 vs 50?*) , VGA ( GIGA 730 2GB d5: 1600k- Inno3D 740 1GB d5: 1950k) , Bàn phím ( đẹp + nổi trội + bền +nên có đèn led cho trội?) , Màn hình ( HP 22 Fi *mẫu mã đẹp, chất lượng hình ảnh tốt, vì em để bàn 2 cấp chứ k treo, tuy nhiên hơi bé có 22'' giá 3tr350k* - LG 23.5" 24M47VQ LED *chuyên game, to , cũng được , giá chưa biết chắc cũng ngang hoặc thua HP 1 ít* - AOC + View sonic * to + rẻ+ mẫu mã hơi xấu+ thanh lý giá mềm )

Về bàn thì e nghĩ e tự thiết kế và đóng để tiết kiệm chi phí và sử dụng được tài nguyên ở nhà ( e có xưởng gỗ + đá gnanist )vs lại vì quán có diện tích rộng nên muốn cho khách thoải mái vs không gian 0,9 1m . với không gian 6 mx4,5m/1 phòng e thiết kế để máy hình chữ U có ổn không?
Giờ vẫn hơi đau đầu khoản thiết kế bàn: Mặt đá 2 cấp + tủ hộp chân = gỗ. Hơi nhức đầu khoản thiết kế ráp linh kiện vô tủ gỗ , hệ thống tản nhiệt cho linh kiện, chống nước và chống trộm + va đập. Chân gỗ của bàn em dự định sẽ xài gỗ sẻ to không biết có chịu được 2 mặt đá cũng như sợ dùng lâu sẽ cập kênh ko?

Thật sự rất cần nhiều kinh nghiệm chỉ dạy của các bác. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Chỉnh sửa cuối:

we00036292

Thành viên
sao ko làm theo hàng đối diện nhau 10 máy 1(5-5), lam chử u tốn diên tích.
nếu bootroom thì chăm chút cho server chút. ổ ssd dc thì chơi lun 500g khỏi lo tràng cache. mạng thì tham khảo viettel hoặc vnpt (viettel dể gọi điên chửi nó hơn)
cable thì mua loại tốt chút đừng thấy cable 6 rẻ ma lum về. power củng phải cân nhắc chút cho ổ định

cấu hình máy clien thi core i3 (IV) main h81 giga vga msi ok ram 4g 1600 key led thi dày ra đó muose newmen g7|(đang dùng 7 tháng vẩn chạy tốt)

bàn thì bàn sắt đá hoa cương cho bền mua tấm alu vè làm thùng. nhớ tk sao ko nhiểm từ nếu không phai típ MAX nửa, tốt nhất nguồn điện thiết kế xa xa dàn máy và server ra chut. mua thêm cay quạt nhỏ nhỏ tip mát cho hud và router

phần mềm thì goi diện vinagame hỏi nó có cho máy in nhiệt để bán thẻ game ko ( đở tốn tiền mua. csm củng ổn định)

nhớ mua main va vga thi lên wed dow driver về hết (win 7 32bit) máy mới cài đặt chỉ thiếu 1-2 cái driver ma then kỷ thuật ko cài lai driver theo hảng dể ko ổn định lâu dài

server từ 15- 18tr ---> 50 (tốt nhất tầm 40 thui)
clien 8.200.000 1may1

chúc bạn thành công

we00036292

Thành viên
hiện tại tình trạng buôn bán thì nhiệt tình mà bảo trì và fix lổi rất rất kém. nên khuyên ban 5 học khóa sửa chửa để tự làm chứ máy mà hư đợi bảo trì là bạn mất doanh thu ngày đó

G9 esports

Thành viên
sao ko làm theo hàng đối diện nhau 10 máy 1(5-5), lam chử u tốn diên tích.
nếu bootroom thì chăm chút cho server chút. ổ ssd dc thì chơi lun 500g khỏi lo tràng cache. mạng thì tham khảo viettel hoặc vnpt (viettel dể gọi điên chửi nó hơn)
cable thì mua loại tốt chút đừng thấy cable 6 rẻ ma lum về. power củng phải cân nhắc chút cho ổ định

cấu hình máy clien thi core i3 (IV) main h81 giga vga msi ok ram 4g 1600 key led thi dày ra đó muose newmen g7|(đang dùng 7 tháng vẩn chạy tốt)

bàn thì bàn sắt đá hoa cương cho bền mua tấm alu vè làm thùng. nhớ tk sao ko nhiểm từ nếu không phai típ MAX nửa, tốt nhất nguồn điện thiết kế xa xa dàn máy và server ra chut. mua thêm cay quạt nhỏ nhỏ tip mát cho hud và router

phần mềm thì goi diện vinagame hỏi nó có cho máy in nhiệt để bán thẻ game ko ( đở tốn tiền mua. csm củng ổn định)

nhớ mua main va vga thi lên wed dow driver về hết (win 7 32bit) máy mới cài đặt chỉ thiếu 1-2 cái driver ma then kỷ thuật ko cài lai driver theo hảng dể ko ổn định lâu dài

server từ 15- 18tr ---> 50 (tốt nhất tầm 40 thui)
clien 8.200.000 1may1

chúc bạn thành công
Diện tích em thừa do quán em tự xây dựng trên đất của mình ^^. Muốn làm chữ U để phát huy 2 mặt tường bằng kính thuỷ lực. Khách ngồi chơi thích thả hồn nhìn phố cũng được ạ. Chỉ không biết chữ U có bất cập gì hay khó lắp đặt không thôi? và làm tầng 2 có vắng khách không nữa?
Em tính dùng CSM cho nhẹ máy chủ và đầu tư nhiều máy chủ. Còn máy clien chắc k theo được i3 :( G3240 e nghĩ chắc cũng đủ rồi. Đang có bộ bàn phím dx pro thiết kế khá đẹp + cả đèn led kèm chuột. Giá ~ 300 1bo kèm chuột. Không biết bác nào sai thử chưa cho em ý kiến?
Bàn thì đá rồi ạ. sắt cũng nêm chút cho chắc. Cơ mà nhà em có xưởng gỗ nên e muốn làm = gỗ nhiều. quạt thông gió thổi và hút để ở trong thùng hả bác? bác nào có bản thiết kế gửi cho em tham khảo qua mail: [email protected] với. mua của trần anh nó tính bàn 650k/1may ghế 550k/1may. Mà bàn chật lắm ~ 75cm.
Phần mềm thì CSM gọi cho VNG ạ?
Công nhận bác nói chuẩn. ông tư vấn bán hàng thì nhiệt tình kinh khủng , ông ktv thì mặt méo mó như khỉ ăn gừng. Học xong khoá sửa chữa chắc e về mở công ty sửa chữa và bán máy tính lun qá :p

we00036292

Thành viên
dùng bàn phím thì dc ko nên lấy chuột. mình mới mua 5 compo chuot phím dùng thủ, phím ok chuot5 thì .....bỏ mẹ 5 con....ddddd

we00036292

Thành viên
dang nhắm chuột g7 của newmen ko bit sao. tai chua thay co của ghàng nào uy tính

Top Bottom