Có gì mới?

xin ít kinh nghiệm cache image + game trên NXP của các pro CPN !

armytoan

Thành viên
như tít ! em đang băn khoăn ko biết cache thế nào cho nó hợp lý ạ ! phòng máy em 30 máy ! cấu hình thập cẩm ! SV ram 16 gb - 1 ssd 120gb- 1 hdd 1TB ! hiện em chỉ thắc mắc đến đây ! sau này em lập thêm hỏi tiếp ạ !

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
em thấy có nhiều cao thủ họ chia cache rất hay , nhưng chưa có bài nào hướng dẫn cụ thể , nên em cũng chia đại theo cảm tính , thích sao chia vậy . có nhiều khi em kg chỉnh nó chạy vẫn mượt mới ghê chứ .

armytoan

Thành viên
em thấy có nhiều cao thủ họ chia cache rất hay , nhưng chưa có bài nào hướng dẫn cụ thể , nên em cũng chia đại theo cảm tính , thích sao chia vậy . có nhiều khi em kg chỉnh nó chạy vẫn mượt mới ghê chứ .
vì thế mới lên đây xin nè bác ! nhưng ko hy vọng nhiều !

doanitvn

Thành viên

- Mượt hay ko do bản server :D
- Còn nói về cache thì ngoài việc nó giúp game có vẽ load nhanh hơn thì nó còn kéo dài tuổi thọ HDD SDD nữa ^^, nên ram sevver nhiều ta cache server nhiều chứ để làm gì ^^ nếu ram ít ta cache ít kèm theo cache cho client để cho nó cân bằng mượt mà hơn! cách cache thế nào thì quá trời bài viết lười mêu ra lắm !

* Đây là suy nghĩ riêng còn cao hơn thì chưa với tới ! đợi cao thủ

nettinhdoan

Thành viên
- Mượt hay ko do bản server :D
- Còn nói về cache thì ngoài việc nó giúp game có vẽ load nhanh hơn thì nó còn kéo dài tuổi thọ HDD SDD nữa ^^, nên ram sevver nhiều ta cache server nhiều chứ để làm gì ^^ nếu ram ít ta cache ít kèm theo cache cho client để cho nó cân bằng mượt mà hơn! cách cache thế nào thì quá trời bài viết lười mêu ra lắm !

* Đây là suy nghĩ riêng còn cao hơn thì chưa với tới ! đợi cao thủ
Bạn nhận xét hay đấy . Chia sẽ kinh nghiệm của cho mọi nguời với

zinzinlak

Guest
Cấu hình thập cẩm cụ thể là bao nhiêu cấu hình . Mình cho nhiều là 5 thì bạn xem có thể gộp chung nhau được không . Mình tính thoải mái 5 image khác nhau như vậy là mấy 5 gb cho image
4 gb cho hệ thống linux nxd
như vậy bạn còn 6gb cho game
Bạn có thể xem bài sau để hiểu cụ thể cách cache cho phù hợp
http://quannetvn.com/website/nxd-linux-boot/cache-la-gi-chinh-cache-cho-bootrom-nxd-linux.html

xuanmichael

Thành viên
Bản thân NxD cũng tự động cache cho tất cả hoạt động của nó luôn rồi (gồm system+image+Game). Tui nghĩ Ram server nhiều trên 8G thì mới đặt cố định ram cache cho image và Game.

Ram server của tui 8G , tui không cache cho image và Game, nhưng NxD vẫn chạy max ram trên server. HDD chứa image chỉ đọc khi client boot lần đầu tiên, từ lần 2 trở đi không thấy HDD đọc nữa -> chứng tỏ NxD đã tự động cache ram cho image

armytoan

Thành viên
tính cả thảy là 6 image :)), tự ngâm cứu 1 thời gian cuối cùng cũng cân bắng hết r, image boot ko quá 40s (w7)

Top Bottom