Có gì mới?

Xin hướng dẫn cân bằng tải .

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Tình hình rất chi là tình hình :p em vừa kéo thêm 1 line mạng VNPT , sử dụng Draytek Vigor 2920FV để cân bằng tải , đã cấu hình WAN1 và WAN2 >>> vào mạng bình thường > mượt , nhựng được khoảng 30phut đến 1h là bị mất mạng , reset modem thì vào lại bình thường và khoảng 30phut đến 1h lại mất mạng típ ... anh nào nhiều Kinh - Nghiệm :D cho em chút Kinh để em Nghiệm và mổ xẻ em nó típ "em nó còn zin nhé " :D:D , kỷ thuật nhà mạng kg biết cân bằng tải , kéo dây mạng vào quán em xong phán 1 câu , trước giờ anh chưa cài cân bằng tải bao giờ :D:D nên em phải tự mò , mò nguyên đêm nó chảy nước lun mà vẫn rớt sau 30phut đến 1h :D:D .

Lưu ý : cái quan trọng mà em muốn hỏi là khúc nó bị rớt mạng sau 30phut hoặc 1h sử dụng .

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
cách trên em đã làm nhưng bị vuống khúc dưới là bị rớt mạng sau 30phut hoặc 1h sử dụng .

ktvsongday

Thành viên
đầu tiên e cũng bị tình trạng này, như lâu hơi mới bị rớt, giờ trước hết anh nên nâng cấp firmware lên phiên bản mới nhất hiện tại là V2920_367_RC1, rùi test thử, nếu bị nữa thì coi lại cấu hình như ở đây http://tw.draytek.com:12920/ , hoặc có thể nhờ hỗ trợ an phát, cuối cùng nếu vẫn bị thì kêu đổi modem khác

Top Bottom