Có gì mới?

Hỏi Xin hỗ trợ cài Face AC , và Apex Legend

ndbinh

Thành viên
Em đang cần cài Face AC (it) cho phòng máy mà hôm trước em thấy có bác có bản Portable trên này mà tìm hoài không thấy . Có bác nào còn không cho em xin với ạ . Với em cài Apex tải trên Server Ok. Khi xuống máy trạm thì

ndbinh

Thành viên
Em không thấy phần chỉnh sửa bài viết ở đâu . Em lỡ tay enter. Xin viết tiếp ở đây vậy :
Khi xuống máy trạm anti cheat cứ báo lỗi ở Driver B . Theo em hiểu thì đây là do driver PNP của diskless . Các bác có giải pháp nào không cho em xin với ạ

phongnetnam

Năng động
Cùng 1 lỗi giống chủ thớt,ko biết có cao nhân nào fix được xin chỉ giúp.

hoangcuti

Thành viên
Tại vì có thể bạn sử dụng PNP OFFLINE của icafe9 nên dính lỗi đó. Giải pháp đơn giản nhất là driver cài bằng tay. Còn vụ Faceit AC thì báo lỗi ở đâu thì copy cái đó đè vào.

sontran247

Thành viên
Em đang cần cài Face AC (it) cho phòng máy mà hôm trước em thấy có bác có bản Portable trên này mà tìm hoài không thấy . Có bác nào còn không cho em xin với ạ . Với em cài Apex tải trên Server Ok. Khi xuống máy trạm thì
E có file chạy trực tiếp, bác cần thì e gửi cho, về sửa lại đường dẫn apex vs origin trong file reg là ok

sontran247

Thành viên
Bác tải bản của bác này về máy chủ, copy vào Folder game Apex. Mở file [Apex Legneds.ini] sửa lại đường dẫn apex với Origin, Mở tệp [_DataFiles] Edit file reg [APEX_LEGENDS_REG.reg] sửa đường dẫn Apex với Origin bên trong đó. Xong mở 2 file [OriginAppData.exe] và [OriginProgramdata.exe] bằng cách -> Nhấn chuột phải -> Open with WinRAR. để sang 1 bên màn hình.

Nhấn tổ hợp Win+R nhập %ProgramData% kéo folder Origin trong đó vào cửa sổ winrar [OriginProgramdata.exe] mở hồi nãy nhấn [OK].
Nhấn tổ hợp Win+R nhập %AppData% kéo folder Origin trong đó vào cửa sổ winrar [OriginAppdata.exe] mở hồi nãy nhấn [OK].

Xong, send cái [Apex Legends Launcher.exe] ra màn hình máy trạm hoặc thêm vào Menu Game là ok.

Sr bác, mấy hôm e không vô forum nên trả lời hơi chậm.

huy61087

Thành viên
cảm ơn bác hi vọng em nó fix dc lỗi khi chạy cùng pnp

huy61087

Thành viên
mà bữa nay apex nó chạy qua steam mà các bác có cách nào chiến ko chứ cách bác kia chia sẻ là origin mà

Top Bottom