Có gì mới?

xin giúp đỡ về ram!

sammalam

Thành viên
image win 10 của e khi khởi động xong thì chiếm 2,3; 2,4 gb .. để không tầm 10p là chiếm hơn 5gb. đã tắt update vẫn bị, đổi image khác , được 2,3 hôm đầu thì ok, xong vẫn bị lại.. có cách nào giải quyết không ạ! cảm ơn mọi người

chắc là auto cache hoặc cache ăn % ram, chứ gì mà win ăn lên hẳn 5gb

client cache đang để auto, em dùng icafe 9.1.9 ạ, nên cache bao nhiêu bác?
tuỳ theo nhu cầu sử dụng của mỗi phòng bạn nhé, thường thì client 8gb cache 512 hoặc 1Gb,
Bạn có thể cache 512 rồi test thử xem client có nhảy ram lên 2gb hay 5gb như cũ ko là biết :))

sammalam

Thành viên
tuỳ theo nhu cầu sử dụng của mỗi phòng bạn nhé, thường thì client 8gb cache 512 hoặc 1Gb,
Bạn có thể cache 512 rồi test thử xem client có nhảy ram lên 2gb hay 5gb như cũ ko là biết :))
cám ơn bác! trước giờ cứ giao gcafe thôi! giờ gcafe oải quá, nên tự tập tành làm hết,gần năm nay toàn tự quay tay thôi!e lại mò tiếp,em cám ơn!

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
kiểu đó là image có vấn đề rồi. quán lag. chết ổ - theo dõi trên i9 xem nó load ổ nào, theo dõi mạng xem lúc nó ăn 5G WB thì nó tải về bao nhiêu GB . nếu thấy dấu hiệu tải về là update win r - nếu load ổ thì bác mở super 30p hoặc hơn cho nó nhận cái gì thì nhận hết đi xong gộp lại. thử xem được ko :D

kiểu đó là image có vấn đề rồi. quán lag. chết ổ - theo dõi trên i9 xem nó load ổ nào, theo dõi mạng xem lúc nó ăn 5G WB thì nó tải về bao nhiêu GB . nếu thấy dấu hiệu tải về là update win r - nếu load ổ thì bác mở super 30p hoặc hơn cho nó nhận cái gì thì nhận hết đi xong gộp lại. thử xem được ko :D
của bạn ý hình như là ram ko pải wb :D vì bt mở lên ăn trên 2gb thì làm gì có thể là wb được :D 1 lúc lên 5 GB ... nên khả năng cao chủ pic thắc mắc % ram :D

Top Bottom