Có gì mới?

Hỏi Xin đóng góp thêm sự khác nhau giữa Hiện Xanh Client và không hiện Xanh

triviet4

Thành viên
Mình mới sử dụng iCafe được vài tháng, cách đây vài ngày mình có đọc bài "Hướng dẫn hiện xanh Client trên iCafe v9" và làm theo và đã thành công...

Giờ mình có 3 vấn đề sau mong các bác chia sẻ:
- Thứ I: Làm sao để nó trở về như cũ như trước đây nghĩa là không còn hiện Xanh Client nữa. Bởi vì sau khi làm hiện xanh Client nó xuất hiện icon và Shorcut đám mây + chạy nhiều ứng dụng ngầm tiếng Trung Quốc để theo dõi máy trạm mình sợ làm ảnh hưởng đến hiệu suất máy...

- Thứ 2: Sự khác nhau giữa Hiện Xanh Client và không hiện Xanh
Sau khi hiện xanh Client mình thấy có thêm một số tiện ích như theo dõi được máy trạm với các thông số như: Thông tin cấu hình phần cứng, Kiểm soát ứng dụng Process, Quản lý File, Kiểm tra mạng, TRUNG TÂM GIÁM SÁT (Nhiệt độ, Lưu lượng mạng, Dump máy trạm...), Điều khiển từ xa, Tắt mở máy từ xa, Thiết lập Desktop, Quản lý tài nguyên, Khởi động Command, Khởi động Animation....
Để có được những thông số mày nó sẽ chạy một mớ ừng dụng có hình đám mây trên máy trạm. Vậy khi tắt không hiện Xanh Client thì ngoài mất đi những tính năng trên nó có ảnh hướng đến tốc độ, hiệu suất hay tính năng gì của máy trạm không như: Ổ đĩa ảo, tốc độ truy cập game, Cache Ram máy trạm...

- Thứ 3: Có cách nào vừa Hiện Xanh Client mà khống chế bớt các ứng dụng có hình đám mây trên máy trạm không? Chỉ để lại một số tiện ích cần thiết thôi như theo dõi phần cứng, nhiệt độ...

XIN CÁC BÁC CHIA SẺ CHO EM CŨNG NHƯ MỘT SỐ BÁC CÒN BỠ NGỠ VỚI ICAFE
EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN NHỮNG CHIA SẺ

Attachments

113,7 KB · Đã xem: 375
    32,8 KB · Đã xem: 321

Van Thuong

Năng động
1. Muốn trở về như cũ thì disable cái diskless vs cái 'đám mây' trong phần start up đi thì mất xanh
2. Không xanh thi điều khiển được máy trạm, xanh thì không (không biết các bác có cách nào vừa xanh vừa điều khiển được máy trạm không)
3 Khi cài hình nền, xanh thì mở máy sẽ quay tròn tròn vài giây load cái background, không xanh thì không quay.
4. Xanh hay không xanh thấy cũng như nhau không thấy máy bị chậm do mấy cái chạy ngầm rất nhẹ.

triviet4

Thành viên
2. Không xanh thi điều khiển được máy trạm, xanh thì không (không biết các bác có cách nào vừa xanh vừa điều khiển được máy trạm không)

Chắc Bạn bị nhầm lẫn phần này xanh mới điều khiển và quản lý này nọ máy trạm được chứ!

hjep

Moderator
1. Tắt Menu Game trong i9 chổ cài, super client nhấn vào phải icon chọn thiết lặp thuộc tính cho nó ẩn ==> Done
2. Tắt không ảnh hưởng gì tới cache Game gì gì đó. Bác nên phân biệt nào là dùng cho "Client" và cho "Server" nhé
3. Đéc có cách nào vừa hiện xanh mà khống chế cái BarClient đi hết? Bác hỏi dư thừa phếch ==> Hết

quachtrananh

Năng động
nó hiện xanh thì đổi hình nền như thế nào? e đổi hoài ko dc mấy bác?

triviet4

Thành viên
Đéc có cách nào vừa hiện xanh mà khống chế cái BarClient đi hết?
Đồng ý lá cái BarClient chạy thì nó mới hiện xanh, nhưng nó ko phải chỉ có cái BarClient, nó còn kéo thêm khoảng 4-5 cái ứng dụng (Services) tiếng TQ khác nữa, mình có thể khống chế / Disable bớt vài cái đi được.

Chẳng hạn có 1 cách như trên Server xóa thư mục UpgradeResource đi cho nó tạo lại, trc khi cho nó tạo lại thì mình CUT vài cái cái ứng dụng (Services) đó đi ko cho nó Import vào ổ B là xong, trừ cái BarClient để báo xanh...

triviet4

Thành viên
Mấu chốt là đây. Các ứng dụng (Services) đi kèm BarClient, mình có thể Cut / Xóa / Edit ... trước khi nó Import vào ổ B được mà
BarClient Services Client.jpg

hjep

Moderator
Trước đi import image vào làm ơn vào desktop tắt or change hình nền rồi hãy import vào. Bác hỏi cũng trả lời hết rồi bác cứ khui cái này khui cái kia ra làm gì vậy? Bác k muốn cho nó xanh thì tắt, còn xanh để đó cứ thích Cut / Xóa / Edit ???

triviet4

Thành viên
Trước đi import image vào làm ơn vào desktop tắt or change hình nền rồi hãy import vào. Bác hỏi cũng trả lời hết rồi bác cứ khui cái này khui cái kia ra làm gì vậy? Bác k muốn cho nó xanh thì tắt, còn xanh để đó cứ thích Cut / Xóa / Edit ???
E trả lời là chia sẻ cách của e, còn hỏi là xin được biết cách của các bác

letulinh136

Thành viên
tốt nhất là đừng xanh làm cái gì. tốn ram, chả được cái tác dụng gì đâu bác

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Đơn giản nhất luôn nhé : Hiện xanh ta biết được Client có lỗi LAN hay ko ( 1000 bị lỗi 100 ),và có thể thay đổi hình nền..Còn vài cái nâng cao tự mò :)

Top Bottom