Có gì mới?

Hỏi Xin chỉ giáo về cách config Image Icafe8 V9.0.6.0

trongdung187

Thành viên
Xin chào các bác . Em mới chuyển qua dùng Icafe8 .
Sau khi cài xong mọi thứ đến phần chia nhánh Image e có 1 số phân vân mong được các bác trợ giúp .

Dàn em có 2 cấu hình main là Asus và Giga cùng là H110 . Trong đó có mấy máy Asus đang hỏng VGA nên em cho chạy Onboard
Sau khi Import Image xong em cho máy Asus chạy Onboard boot lên rồi cài mọi thứ xong xuôi và đóng super .
Sau đó em copy config đó tạo thành 2 nhánh Asus và Giga , cho các máy đang chạy VGA boot lên để cài driver .

Capture 1.PNG

Như trong hình các bác thấy từ config Image Asus Onboard , sau khi cài driver VGA rời , dung lượng file tăng hẳn gấp đôi .
Em muốn hỏi các bác xem có các nào tối ưu hơn không . Vì nếu giờ có thêm vài máy khác VGA nữa thì full ổ Images mất .
Cảm ơn các bác đã đọc và mong được hỗ trợ để được học hỏi .

nethang555

Thành viên
Xin chào các bác . Em mới chuyển qua dùng Icafe8 .
Sau khi cài xong mọi thứ đến phần chia nhánh Image e có 1 số phân vân mong được các bác trợ giúp .

Dàn em có 2 cấu hình main là Asus và Giga cùng là H110 . Trong đó có mấy máy Asus đang hỏng VGA nên em cho chạy Onboard
Sau khi Import Image xong em cho máy Asus chạy Onboard boot lên rồi cài mọi thứ xong xuôi và đóng super .
Sau đó em copy config đó tạo thành 2 nhánh Asus và Giga , cho các máy đang chạy VGA boot lên để cài driver .

Xem file đính kèm: 12659

Như trong hình các bác thấy từ config Image Asus Onboard , sau khi cài driver VGA rời , dung lượng file tăng hẳn gấp đôi .
Em muốn hỏi các bác xem có các nào tối ưu hơn không . Vì nếu giờ có thêm vài máy khác VGA nữa thì full ổ Images mất .
Cảm ơn các bác đã đọc và mong được hỗ trợ để được học hỏi .

Muốn thêm 1 cái Asus thì làm như nào Bác ơi. Chỉ giùm tôi với.

letulinh136

Thành viên
bro cứ cài full soft ( trừ driver ra ) -> cài xong đóng super lại -> gộp cái điểm ảnh này vào img gốc luôn -> rồi tạo config cho từng cấu hình
Bác gộp cấu hình vào image gốc như nào vậy, chỉ giúp em với. Bản nhà em chỉ thấy gộp điểm ảnh, không thấy gộp vào image ạ?

Top Bottom