Có gì mới?

Hỏi Xin các bác góp ý.Tiệm nét bị Công An Xã kiểm tra lúc nữa đêm?

Nìm Trứ Mau

Thành viên
Một tuần trước tiệm em bị công an xã kiểm tra lúc nữa đêm, hoạt động quá giờ. Bị tịch thu máy chủ.
Sáng hôm sau em lấy máy chủ khác gắn vào hoạt động tiệm tiếp.
Bên phía UBND đến cảnh cáo và nói bị tịch thu máy chủ không được hoạt động tiệm nét cho đến khi xử lý vụ việc vi phạm xong.
Điều này đúng hay sai các bác.
- Lúc kiểm tra tiệm em có 8 khách chơi. Vậy tiệm em bị phạt bao nhiêu tiền ạ?
Xin ý kiến, cám ơn anh chị

lam717

chuyên LCD, main, vga 2nd
UBND phường phạt tối đa 5 triệu.

không biết CA xã ghép vào lỗi gì.
kinh doanh nét quá giờ lổi này từ 2.5-5 chai
lỗi không đăng ký tạm trú tạm vắng ( lỗi này ca hay làm) khoảng 1.5 chai ( mình nhớ điều này không rõ lắm)

giá trị máy chủ của bạn mà trên 5 triệu là CA xã sai nhé.,
Ca xã, UBND phường xã chỉ tạm giữ tài sản vi phạm có giá trị không quá 5 triệu nhé ngoại trừ tang vật vụ án liên quan đến án hình sự... ( vấn đề là có dám kiện kô thui)

Nìm Trứ Mau

Thành viên
UBND phường phạt tối đa 5 triệu.

không biết CA xã ghép vào lỗi gì.
kinh doanh nét quá giờ lổi này từ 2.5-5 chai
lỗi không đăng ký tạm trú tạm vắng ( lỗi này ca hay làm) khoảng 1.5 chai ( mình nhớ điều này không rõ lắm)

giá trị máy chủ của bạn mà trên 5 triệu là CA xã sai nhé.,
Ca xã, UBND phường xã chỉ tạm giữ tài sản vi phạm có giá trị không quá 5 triệu nhé ngoại trừ tang vật vụ án liên quan đến án hình sự... ( vấn đề là có dám kiện kô thui)

Giữ máy chủ bắt em đóng cửa tiệm là hay sai anh

Chỉnh sửa cuối:

tuannet

Thành viên
Nội dung bị Admin xóa.

Có sửa bởi điều hành viên:

hoiquannet

Năng động
Công An xã làm gì có quyền kiểm tra phòng nét bạn trừ khi có bên văn hóa đi theo. Họ ko có quyền tạm giữ máy chủ của bạn họ chỉ được giữ giấy phép kinh doanh của bạn thôi.Bạn phải làm dữ lên nếu không muốn nó vào liên tục đó là chút ý kiến của mình

vanhocdoan

Thành viên
Nói chung luật vua thua lệ làng ,kinh doanh mà cứ cương với chính quyền sở tại thì chỉ có nước húp cháo rùa, mặc dù xã không có chức năng tịch thu máy hay giấy phép kinh doanh nhưng họ có 1001 lý do để họ tham mưu với cấp cao hơn tịch thu giấy phép kinh doanh của bạn .
Người ta nói đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn :)

hoiquannet

Năng động
tốt nhất là đừng cho chơi đêm nữa 10h đóng cữa ngủ với vợ con.Mở đêm có nhiêu đồng đâu lại tốn sức mỗi lần bị bắt phải trên 7trieu chua quá

Trần Đăng Khoa

Năng động
Thứ nhất là CA xã không có quyền tịch thu máy chủ của bạn, nó chỉ có quyền tịch thu giấy phép kinh doanh.
Thứ 2 là nếu nó đã thu máy chủ như thế thì chắc là không có biên bản hoặc biên bản lởm, chủ yếu là muốn ăn lẻ, cho nó 1-2 củ bồi dưỡng là được, cũng phải thống nhất với nó đã ăn tiền thì phải cho chơi đêm, ko thì khỏi. Đối với các xã nếu hàng xóm ko kêu ca thì mở đêm rất dễ dàng, trừ các xã vùng biên bị giới nghiêm.
Thứ 3 là nó thu máy chủ thì thu mình có GPKD, vẫn cứ mở bình thường được, giống như bị bắn tốc độ thu xe ko thu bằng vẫn có thể lái xe khác.
Cuối cùng là nếu bị ghi giấy phạt cao quá thì cho nó cái GPKD luôn, làm lại 1,5 củ chứ mấy, lấy tên vợ/bố/mẹ/anh chị em đăng kí là được.

kiểu gì cũng phải cho no ăn.nó ăn rồi nó không sờ đến mình nữa đâu

thanhnghia2o14

Thành viên
làm mà để cho CA với phòng VHTT xử phạt thì chứng tỏ bạn quá dỡ. Bạn nên nhớ chỉ có mình sai chứ cán bộ không bao giờ sai. Nếu bạn làm cho cán bộ sai thì bạn cũng nghỉ kinh doanh luôn đi nhé bởi vì nếu bạn tuân thủ đúng nghị định thì bạn chỉ đủ ăn chứ không có dư dã gì ! . Đôi chút kinh nghiệm chia sẻ vậy ! . Thôi đã lỡ bị thu rồi thì bạn cũng nên đi đêm với nó mà lấy lại bình yên, mời mấy con............ (nội dung bị Admin xóa).

hothanhdat

Năng động
Thứ nhất là CA xã không có quyền tịch thu máy chủ của bạn, nó chỉ có quyền tịch thu giấy phép kinh doanh.
Thứ 2 là nếu nó đã thu máy chủ như thế thì chắc là không có biên bản hoặc biên bản lởm, chủ yếu là muốn ăn lẻ, cho nó 1-2 củ bồi dưỡng là được, cũng phải thống nhất với nó đã ăn tiền thì phải cho chơi đêm, ko thì khỏi. Đối với các xã nếu hàng xóm ko kêu ca thì mở đêm rất dễ dàng, trừ các xã vùng biên bị giới nghiêm.
Thứ 3 là nó thu máy chủ thì thu mình có GPKD, vẫn cứ mở bình thường được, giống như bị bắn tốc độ thu xe ko thu bằng vẫn có thể lái xe khác.
Cuối cùng là nếu bị ghi giấy phạt cao quá thì cho nó cái GPKD luôn, làm lại 1,5 củ chứ mấy, lấy tên vợ/bố/mẹ/anh chị em đăng kí là được.
cùng 1 địa chỉ ko cho đăng ký quá 1 giấy phép kinh doanh, ko biết ở xã thì thế nào chứ thành phố thì xác định vứt GPKD là dẹp tiệm

Trần Đăng Khoa

Năng động
cùng 1 địa chỉ ko cho đăng ký quá 1 giấy phép kinh doanh, ko biết ở xã thì thế nào chứ thành phố thì xác định vứt GPKD là dẹp tiệm
Ở xã ko có địa chỉ cụ thể, chỉ là bản/đội/xóm này xã này, khác tên là đăng kí được hết, cho dù biết cũng chẳng làm gì, mà ở TP thì cùng lắm chỉ làm thêm cái hợp đồng thuê nhà và hợp đồng thuê trông là xong, không mất thuế má gì, đăng kí mới.

hothanhdat

Năng động
ở TP làm thêm hợp đồng thuê nhà, nghĩa là nhà đó chuyển hình thức kinh doanh, yêu cầu khi làm GPKD mới là đem giấy cũ lên nộp nhé, luật đàng hoàng ko có lan man được, cơ mà xã thì chắc là dễ

Nìm Trứ Mau

Thành viên
Nộp luật mà ko cho chơi đêm thì nộp làm gì, cho chúng nó nhịn luôn, nếu năm nay đã nộp luật thì gọi cho thằng mình nộp, chửi vào mặt tụi nó.
Lần này cho chúng nó nhịn thiệt, hôm qua vào xã mình nói xử phạt hành chính thì xuất biên lai giùm tôi. Chúng nó hẹn thứ 7 vào giải quyết,

công an xã không được kiểm tra phòng net, nếu đi kiểm tra phải có nhân viên hoặc thanh tra của bên bộ văn hoá thông tin đi theo. Nếu đúng luật thì chơi vượt quá giờ quy định phạt 1,500,000VND. Không được thu server nhé. Cái này bác phải khôn khéo. ........... nội dung bị xóa.... Còn nếu cương tới cùng thì phòng bác cần có nội quy, chứng nhận đại lý do bên nhà mạng cấp, HD sử dụng net, tiêu lệnh chữa cháy, bình chữa cháy, sơ đồ phòng máy, và GPKD, thế là đếch sợ bố con nhà nào. Chúc bác kinh doanh thuận lợi

binhminh2014

Thành viên
công an xã không được kiểm tra phòng net, nếu đi kiểm tra phải có nhân viên hoặc thanh tra của bên bộ văn hoá thông tin đi theo. Nếu đúng luật thì chơi vượt quá giờ quy định phạt 1,500,000VND. Không được thu server nhé. Cái này bác phải khôn khéo. Nó vào kiếmc hút tiền đó mà.Bác cứ cho tụi nó 300K cộng gói thuốc lá, gọi là để các anh bồi dưỡng đêm khuya canh cho dân ngủ. Còn nếu cương tới cùng thì phòng bác cần có nội quy, chứng nhận đại lý do bên nhà mạng cấp, HD sử dụng net, tiêu lệnh chữa cháy, bình chữa cháy, sơ đồ phòng máy, và GPKD, thế là đếch sợ bố con nhà nào. Chúc bác kinh doanh thuận lợi

năm ngoái từ 3tr-4tr cộng lại chia 2= 3tr5, năm 2015 5tr-10tr công lại chia 2 =7tr5, giờ làm gì còn cái giá phạt 1tr5 nữa bác

chủ thớt bị tụi xã nó chơi rồi thì phải, thường thì nó lập biên bản rồi giữ lại giấy phép kinh doanh thôi, hôm sau tiệm vẫn hoạt động bình thường

Top Bottom