Có gì mới?

Xin bản ghost win 7 ultimate 32 bit

tungbuonhlqn

Thành viên
Chẳng là em có tải vài bản ghost win 7 trên mạng về , chẳng biết do ghost hay do cấu hình máy. Nhưng chơi game toàn bị lỗi ( ví dụ : CF và 1 số game web khác ) và win ko được mượt mà cho lắm . Rất bực mình . Nên vô đây xin bản ghost của các bác chắc là chuẩn hơn .
Bác nào có bản nào chuẩn cho em xin 1 bản nhé , đã Tinh chỉnh Registry và tinh chỉnh Services để tối ưu hóa hệ thống , cài full soft để chiến game online . Fix các lỗi game trên nền win 7 ...
Cấu hình máy em :
H81m - ds2
g3450
ram 4gb/1600
vga gtx 750 ti 2g d5 128bit
Em xin cảm ơn !

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Xóa link

Chỉnh sửa cuối:

tungbuonhlqn

Thành viên
Híc , Ko có tý thông tin chi tiết của ghost hả bác . Tiện cho em hỏi , win 7 32 bit và win 7 64bit bản nào hỗ trợ game online tốt hơn

Có sửa bởi điều hành viên:

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
vâng em nghe bác tải bản 64bit
bác có cái mã md5 ko cho em xin tải xong em check cái . tại mạng nhà có 1mb/1s . tải về mà lỗi cái em còn biết tải lại . Hí cảm ơn bác
Làm biếng check mã quá ,vì upload lên đó hết rồi,ko còn lưu trong máy nữa :).Thông cảm nhé

tungbuonhlqn

Thành viên
Làm biếng check mã quá ,vì upload lên đó hết rồi,ko còn lưu trong máy nữa :).Thông cảm nhé
vâng cảm ơn bác . Em đang tải rồi . bản 4gb 64bit .
à Tiện bác cho em hỏi cái cấu hình trên em dùng nguồn Huntkey Cp400 Hp ( theo như em đọc trên mạng công xuất thực rơi vào khoảng 280w) Liệu có ảnh hưởng gì đến các linh kiện khác không. Cái vga rời giga gtx 750 ti 2gb d5 12bit ( có nguồn Phụ ) . Xem trên trang chủ giga nó yêu cầu PSU tối thiếu là 400w . rồi chưa kể đến main ram cpu và 1 vài cái fan led 12cm . Tiện bác tư vấn dùm em có cần phải thay Nguồn khác ko . Vì em thấy cái nguồn có vẻ rung rung

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
vâng cảm ơn bác . Em đang tải rồi . bản 4gb 64bit .
à Tiện bác cho em hỏi cái cấu hình trên em dùng nguồn Huntkey Cp400 Hp ( theo như em đọc trên mạng công xuất thực rơi vào khoảng 280w) Liệu có ảnh hưởng gì đến các linh kiện khác không. Cái vga rời giga gtx 750 ti 2gb d5 12bit ( có nguồn Phụ ) . Xem trên trang chủ giga nó yêu cầu PSU tối thiếu là 400w . rồi chưa kể đến main ram cpu và 1 vài cái fan led 12cm . Tiện bác tư vấn dùm em có cần phải thay Nguồn khác ko . Vì em thấy cái nguồn có vẻ rung rung
Thông cảm,mình ko rành phần cứng :D.Nói phần cứng với mình như nước đổ đầu vịt...

binhnguyen66

Thành viên
nên dùng PSU Acbel 400w hoặc Antec Bp 400w đẩm bảo nuột:D

tungbuonhlqn

Thành viên
bản ghost của bạn chán lắm . chậm , lỗi tùm lum cả , 1 font chữ , 2 load các ứng dụng bị trễ vài dây .3 dùng cả 3 trình duyệt đều không vô được facebook. ( DNS mình đổi hết rồi nhé ) 4 . Ko làm gì một vài hôm lại bị lỗi theme AERO về win 7 classic ko cài lại được . Mình lại phải ghost lại vài lần dều bị hiện tượng trên .
Máy mình dùng 2 ổ cứng chạy 2 hệ điều hành. 1 ổ dùng win 7 32bit từ đầu lỗi vài game nhưng giờ mình tìm được nguyên nhân là do nó xung đột với phần mềm NERO7 . Xóa phần mềm nero 7 , tất cả các ứng dụng lướt web xem phim chơi game chạy ngon lành cành đào .
Nhưng vẫn cám ơn bạn đã chia sẻ ! Mong admin xóa topic này dùm !

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
bản ghost của bạn chán lắm . chậm , lỗi tùm lum cả , 1 font chữ , 2 load các ứng dụng bị trễ vài dây .3 dùng cả 3 trình duyệt đều không vô được facebook. ( DNS mình đổi hết rồi nhé ) 4 . Ko làm gì một vài hôm lại bị lỗi theme AERO về win 7 classic ko cài lại được . Mình lại phải ghost lại vài lần dều bị hiện tượng trên .
Máy mình dùng 2 ổ cứng chạy 2 hệ điều hành. 1 ổ dùng win 7 32bit từ đầu lỗi vài game nhưng giờ mình tìm được nguyên nhân là do nó xung đột với phần mềm NERO7 . Xóa phần mềm nero 7 , tất cả các ứng dụng lướt web xem phim chơi game chạy ngon lành cành đào .
Con {77}:).Má đi install cái 1 click thì nó add cả các IP FB cũ vào file host.Phán lung tung.
Bản thân anh em dùng bản này chạy MTT biết bao lâu rồi... Và ko phải chỉ mỗi mình tôi xài đâu
Thêm nữa : Tốt vs A thì chưa chắc tốt vs B.
Thân!
Cho 1 tấm hình sinh động

tungbuonhlqn

Thành viên
Con {77}:).Má đi install cái 1 click thì nó add cả các IP FB cũ vào file host.Phán lung tung.
Bản thân anh em dùng bản này chạy MTT biết bao lâu rồi... Và ko phải chỉ mỗi mình tôi xài đâu
Thân!
Cho 1 tấm hình sinh động
Xem file đính kèm: 9660
vậy xóa ip trong file host có hết ko anh , em ko install thì lại phải cài tải các soft về cài lên từ đầu lên lười . hi nhưng nó có độ trễ 1 2s thật anh à

Lê Chung Hiếu

Thành viên
vậy xóa ip trong file host có hết ko anh , em ko install thì lại phải cài tải các soft về cài lên từ đầu lên lười . hi nhưng nó có độ trễ 1 2s thật anh à
đã xin thì cài, k được thì tự cài lại win và tạo file ghost. đừng cái gì cũng hỏi cái gì cũng google rồi hỏi người khác :)

Mr.Định

Điều hành chính
E xài bản fina x64 của A Thuận 2 năm rồi chả lỗi lầm gì :D

Attachments

113,4 KB · Đã xem: 324

Mr.Định

Điều hành chính
Người ta hỗ trợ bạn mà bạn nói thế thì chịu rồi. cấu hình đó bạn lên Microsof rồi download nguyên bản gốc về dùng thử xem.

tungbuonhlqn

Thành viên
Thân!
Cho 1 tấm hình sinh động
Xem file đính kèm: 9660

Em sorry bác. Em tìm ra bệnh của nó rồi . hihi .
Vấn đề thứ nhất máy load hơi chậm lúc vào win và vào các soft có độ chễ vài giây nguyên nhân là do cái ổ cứng của em có vấn đề . Vấn đề thứ 2 em cài lại bản 64bit của bác , cấm không cho trẻ con động vào và test từ hôm đấy đến giờ , cài thêm 1 đống soft + lướt web xem phim , chiến game cùng 1 lúc cứ ầm ầm mà chẳng sảy ra lỗi gì. ( hóa ra tụi trẻ con ở nhà nó nghịch lung tung làm lỗi máy )
Còn về cái vụ font chữ thì em vô Visual Effects chỉnh là được .
À em quên mất còn có cái gợi ý của bác về cái host FB , em cũng chỉnh xong ùi
Tất cả là do em ko biết , nên bác Đơn Côi có gì cho em xl nhé.
Ko vào xl bác em áy náy lắm .

tungbuonhlqn

Thành viên
đã xin thì cài, k được thì tự cài lại win và tạo file ghost. đừng cái gì cũng hỏi cái gì cũng google rồi hỏi người khác :)

Bác thông cảm cho em và em nhớ có câu châm ngôn là ." Ko biết thì phải hỏi , muốn giỏi thì phải học "

Top Bottom