Có gì mới?

Miền bắc Với giá điện hiện nay phòng net 35 máy nên lắp điện 3 pha hay ko?

Lê Đức

Thành viên mới
Chào ae, mình lần đầu mở phòng net có vài câu cần ae trợ giúp ạ
1. Hiện nay với giàn 35 máy cấu hình i39100f thì nên lắp điện 3 pha ko hay dùng điện thường ạ? Tiền lắp đặt điện 3 pha là bn? Có người báo e làm tất cả hết khoảng 25tr là vừa hay cao?
2. Phần mềm quản lý thì nên dùng csm hay g cafe ạ? Csm thấy trước miễn phí nhưng bây giờ cũng thu phí thì phải

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
1/ Chưa nói đến giá tiền thì cũng nên lắp 3 pha cho ổn định , còn chi phí thì mỗi nơi mỗi khác bác cứ thấy hợp lý thì triển thôi
2/Nếu nhờ được anh KTV nào cài tốt thì nên CSM vì nó nhiều tính năng hơn G+, còn không thì g+ cho lành
Chúc bạn kinh doanh tốt và luôn đông khách !

ViCamXanh

Thành viên
1.sử dụng điện 3 pha là ok nhất,nhưng lắp và sử dụng điện 3 pha ko đơn giản như bạn nghĩ đâu,giá thành lắp cao vì điện 3 pha chỉ dành cho kinh doanh và sản xuất,bạn làm nét thuộc loại điện kinh doanh,nhưng bạn phải có thiết bị sử dụng điện 3 pha,như lioa 3 pha chẳng hạn,với 35 máy mà kéo con lioa 3 pha cũng chết tiền điện,nếu bạn ko sử dụng thiết bị 3 pha,sở điện lực nó đi kiểm tra và phát hiện là bạn sẽ bị phạt,bạn nên tham khảo kỹ trước khi lắp nhé.

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
1.sử dụng điện 3 pha là ok nhất,nhưng lắp và sử dụng điện 3 pha ko đơn giản như bạn nghĩ đâu,giá thành lắp cao vì điện 3 pha chỉ dành cho kinh doanh và sản xuất,bạn làm nét thuộc loại điện kinh doanh,nhưng bạn phải có thiết bị sử dụng điện 3 pha,như lioa 3 pha chẳng hạn,với 35 máy mà kéo con lioa 3 pha cũng chết tiền điện,nếu bạn ko sử dụng thiết bị 3 pha,sở điện lực nó đi kiểm tra và phát hiện là bạn sẽ bị phạt,bạn nên tham khảo kỹ trước khi lắp nhé.
Cùng quan điểm với bác! Nếu số lượng máy nhiều tầm 50~100 máy thì lắp nó sẽ ok! Còn 30 máy thì có vẻ quá dư và phí chưa kể chi phí đầu tư khá lớn! Bác chạy đăng ký hợp đồng giá điện sản xuất để tiết kiệm giá điện thì thấy ok hơn! Đó là quan điểm cá nhân để bác tham khảo vì mình cũng đang đăng ký điện sản xuất :) thấy lợi tiền điện hẳng ra! :D

tuanns05

Thành viên
Cùng quan điểm với bác! Nếu số lượng máy nhiều tầm 50~100 máy thì lắp nó sẽ ok! Còn 30 máy thì có vẻ quá dư và phí chưa kể chi phí đầu tư khá lớn! Bác chạy đăng ký hợp đồng giá điện sản xuất để tiết kiệm giá điện thì thấy ok hơn! Đó là quan điểm cá nhân để bác tham khảo vì mình cũng đang đăng ký điện sản xuất :) thấy lợi tiền điện hẳng ra! :D
Cách thức đăng ký như thế nào bác chứ nhà em 36 máy mà mấy tháng hè toàn 10tr đến là nản

haidaobr

Năng động
tiếc là bác ở miền bắc không thì mình cũng tư vấn bác dùng điện mặt trời hòa lưới :)

newbiexo

Thành viên
Bạn đăng ký điện sản xuất thì trả tiền như thế nào vậy? Do mình thấy giá điện sx toàn 3 giá theo 3 thời điểm (bình thường, cao điểm, thấp điểm), mà giá ở cao điểm và bình thường thì cao, chỉ có thấp điểm thì thấp, nhưng giờ thấp điểm thì mình đã đóng cửa nghỉ rồi!!! Mình ở Thuận An, Bình Dương.
Nếu có gói nào giá rẻ thì chỉ giúp mọi người với! Xin cám ơn bạn!

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Bạn đăng ký điện sản xuất thì trả tiền như thế nào vậy? Do mình thấy giá điện sx toàn 3 giá theo 3 thời điểm (bình thường, cao điểm, thấp điểm), mà giá ở cao điểm và bình thường thì cao, chỉ có thấp điểm thì thấp, nhưng giờ thấp điểm thì mình đã đóng cửa nghỉ rồi!!! Mình ở Thuận An, Bình Dương.
Nếu có gói nào giá rẻ thì chỉ giúp mọi người với! Xin cám ơn bạn!
Hiện tại thì HĐ dc tính 70% giá điện sx còn lại bật thang từ từ lên! Mình thấy đồng giá chứ có tính cao điểm thấp điệm gì đâu?

newbiexo

Thành viên
Hiện tại thì HĐ dc tính 70% giá điện sx còn lại bật thang từ từ lên! Mình thấy đồng giá chứ có tính cao điểm thấp điệm gì đâu?
Biểu giá điện mình xem ở đây nè, ở điện lực điện thị xã cũng có biểu giá như vậy :lik Trang thông tin điện tử - Tập đoàn Điện lực Việt Nam
Ở phần điện kinh doanh, cấp điện áp dưới 6kV đó bạn. Còn cách tính như bạn nói là sao mình không hiểu?!:)

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Biểu giá điện mình xem ở đây nè, ở điện lực điện thị xã cũng có biểu giá như vậy :lik Trang thông tin điện tử - Tập đoàn Điện lực Việt Nam
Ở phần điện kinh doanh, cấp điện áp dưới 6kV đó bạn. Còn cách tính như bạn nói là sao mình không hiểu?!:)
Ak! Vì của mình là khu người dân sử dụng điện để tưới tiêu làm nông nghiệp nhiều nên nhà nước hỗ trợ sẽ tính điện sản xuất đồng giá cho 70% số điện mình xài. Còn 30% còn lại nó sẽ được tính bậc thang giống như điện sinh hoạt.

tran minh sang

Thành viên
xài 3 pha lo lót để đăng kí điện sản xuất nó kiểm tra là nó phạt cho cả đống đấy :)

Top Bottom