Có gì mới?

Hỏi Về vấn đề mở net đêm?

Hambrjsib

Thành viên
Như tiêu đề ạ mở net đêm thì mình phải mua hoặc là mở chuôi? nếu mua mà mình không quen biết thì như thế nào khoảng bao nhiêu một tháng vậy em cảm ơn trước.

adwinld

Thành viên
bạn ở đâu , thành phố , quận , huyện , thị xã , thị trấn , thôn xóm , phải cụ thể ra thì mới chỉ cho mà gõ đúng cửa được
ko biết mọi chỗ sao chứ chỗ mình là huyện gõ vào đội an ninh công an huyện mảng cntt bình quên 20k/1 máy / tháng , cứ thế mà nhân lên , nhiều máy thì nhiều tiền , tới tháng đóng tiền , có biến có báo

Hambrjsib

Thành viên
Thành phố nhưng loại nhỏ bác thành phố sóc trăng

Van Thuong

Năng động
Trước em cũng mở đêm nhưng giờ sợ rồi, toàn trẻ trâu, say xỉn, đập đá, mất đồ đạc, phiền lòng hàng xóm.

Hambrjsib

Thành viên
Trước em cũng mở đêm nhưng giờ sợ rồi, toàn trẻ trâu, say xỉn, đập đá, mất đồ đạc, phiền lòng hàng xóm.
Tui mở phòng kính máy lạnh mà không sợ ồn ào với mở net phải mở đêm mới có khách quen được với mấy đứa sinh viên về trễ lại tiệm net chơi đến sáng lại có thêm thu nhập mở net phải chịu cảnh mở đêm thôi

anhvu

Năng động
tùy chỗ e toàn khu công nhân dân tứ xứ đêm toàn loại thanh niên ất ơ lơ tơ mơ lắm nên giờ không cho chơi đêm nữa.

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Gặp mấy thằng nghiện thì nó vào làm thịt cả chủ quán luôn. Có thể lúc này mở ko sao nhưng về lâu về dài thì sẽ có ngày các bác bị đó. Nhiều vụ trộm cắp giết người từ đây rồi. Nếu muốn các bác có thể mở thử rồi thấy tác hại hay tác dụng.

Van Thuong

Năng động
Em cũng ngay trường cao đẳng toàn là sinh viên đây nhưng khách nào chỉ có sinh viên, sinh viên phải đứa nào cũng tốt? Bác nói là không ồn ảnh hưởng đến hàng xóm?? 2 3h sáng nó đến một đám ngà say kêu cửa bạn có ồn hay không? Rồi những thanh niên đòi về giữa chừng chạy xe nẹc bô có ồn hay không? Nữa đêm mở cửa thấy một đám xăm trổ bạn có run không? Đến 80% thanh niên chơi đêm là chẳng đàng hoàng gì, bạn mất một cái tai nghe 80k bạn có báo công an không hay ngậm đắng? Sáng sớm thức dậy định đi vệ sinh thì ôi thôi nó ói tùm lum trong toalet, vươn vãi đầy nhà. Chơi đêm là những thanh niên hút thuốc kịnh dị, bác lau chuột phím phát hiện nó quéo vài chỗ bác thấy sao? Rồi thêm đêm đêm mất ngủ, vợ chồng không được giải tỏa, an toàn vợ con bạn,... Nếu bạn thuê người trông tiệm mà chấp nhận hư hao, mất mát, hàng xóm nhìn với ánh mắt "hình viên đạn" thì cứ mở thôi./

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Em cũng ngay trường cao đẳng toàn là sinh viên đây nhưng khách nào chỉ có sinh viên, sinh viên phải đứa nào cũng tốt? Bác nói là không ồn ảnh hưởng đến hàng xóm?? 2 3h sáng nó đến một đám ngà say kêu cửa bạn có ồn hay không? Rồi những thanh niên đòi về giữa chừng chạy xe nẹc bô có ồn hay không? Nữa đêm mở cửa thấy một đám xăm trổ bạn có run không? Đến 80% thanh niên chơi đêm là chẳng đàng hoàng gì, bạn mất một cái tai nghe 80k bạn có báo công an không hay ngậm đắng? Sáng sớm thức dậy định đi vệ sinh thì ôi thôi nó ói tùm lum trong toalet, vươn vãi đầy nhà. Chơi đêm là những thanh niên hút thuốc kịnh dị, bác lau chuột phím phát hiện nó quéo vài chỗ bác thấy sao? Rồi thêm đêm đêm mất ngủ, vợ chồng không được giải tỏa, an toàn vợ con bạn,... Nếu bạn thuê người trông tiệm mà chấp nhận hư hao, mất mát, hàng xóm nhìn với ánh mắt "hình viên đạn" thì cứ mở thôi./
Đúng là có nhiều kinh nghiệm, chuẩn ko cần chỉnh luôn. Hãy là người chấp hành pháp luật trước đi bác nhé. Không tiền mất tật mang đó.

Hoang ngoc thanh

Năng động
mở đêm rất phức tạp nếu mún cho chơi đêm khuyên bác nên chọn lựa khách đàng hoàng + quen biết gần nhà thì cho chơi còn ko thì next cho đỡ mệt mỏi mất đồ mất linh kiện như chơi mà trả biết kêu ai khi mình làm sai luật bác kiện cáo cũng mệt

neuercafe

Thành viên
Trước mới ra em cũng làm cả đêm. Nhưng thấy phiền phức quá nên thôi. 22h đóng cửa

Nguyễn Thành Tín

Thành viên
góp ý bac thôi nhé a e ko ném đá nhé: mấy bác có tin nếu quản lý tốt nét đêm lợi nhuận hơn cả ban ngày ấy. ngày 4k thì đêm 5k. bắt bọn lạ vào mua combo đêm, không mua thì xéo. bác quan hệ rộng rãi tí đại loại như a ơi đang ở đâu làm với em một tí rủ thêm anh A B C bên An Ninh vs Hình Sự luôn nha.một năm hai lần là cùng. còn bên giang hồ thì khỏi cần: chỗ bố làm ăn chén cơm của bố xạo loz bố đập luôn. chứ mấy bác nghĩ net giờ nhạt lắm không cày cuỗ đủ kiểu thì có ngồi đó mà đếm ngón tay ấy.
nhiêu đó coi như góp ý a e không thích xin đùng ném đá tội em.

nguyenthailong5

Thành viên
một người một ý thôi ai củng đúng cả . theo ngu ý của em và đã làm 2 năm với net thì . ko nên và đừng bao giờ chơi đêm hết ngu ý .

adwinld

Thành viên
ý của người ta là muốn tìm hiểu nên gõ vào cửa nào thì hợp lý và đúng nhất, mấy bác cứ đưa ra mấy cái luận điểm như vậy làm người ta sợ thì sao
Bạn nó bạn ở tp Sóc Trăng thì bạn ra công an phường thăm dò xem ông nào nắm trùm mảng này , quan hệ tý là ok thôi
Còn về vấn đề mở nét đêm em có 1 số kinh nghiệm như sau
1 . đố bác nào dám làm theo pháp luật đấy 8h mở cửa 22h đuổi khách , kể cả nó đang đánh dở trận cũng cút , em xin thưa 3 x7 = 21 ngày quán bác giảm 1/3 doanh thu
2 . sợ mấy thằng bợm trợn chứ gì , đa số khách chơi đêm là khách quen, lúc nó vào bác phải biết nó quen hay không , những thằng nào không quen thì cho nó lượn , còn những thằng trẻ trâu mình cũng nên dằn mặt tụi nó để tụi nó biết " anh không phải dạng vừa đâu "
3 . Nhiều bác trên đây xài combo , nhưng em thì không ngày 4k . đêm 5k , dịch vụ tính riêng , cài vào từ 22h=6h giá 5k . thằng nào kêu dịch vụ , muốn vào hoặc muốn về thì trước 1h , sau 1h di ngủ khỏi kêu , sáng 6h về xong
4 . không cho thằng nào chơi quá 24h , kể cả mày có ăn xong cắm máy ngủ tại trận cũng next , cứ 6h sáng mở cửa thả chó vậy là xong

heoxi

Thành viên
ban ngày có của ăn của để rồi ko nên làm đêm anh ơi.rất phức tạp và nhiều vấn đề phát sinh.

vodanhpro

Năng động
Trốt hạ là thế này .
1.Nếu bác là dân ngụ cư lâu đời
2.Có 1 lượng khách chơi đêm đông đảo + thân quen chứ ko phải dân tứ xứ lai lịch không rõ ràng
3. Quan hệ đút lót tốt cho Phường/Xã về vấn đề chơi quá giờ quy định + cũng nên quan hệ tốt với xóm giềng
==> Thiếu 1 trong 3 yếu tố này thì tốt nhất nghỉ cho khỏe người kẻo lại làm không công , được thì ít mà mất thì nhiều
Phân Tích :
1. Nếu không phải dân ngụ cư thì 99% sẽ bị bắt nạt + mình mà có hổ báo lại cũng chỉ thiệt mình :)
2.Đêm mà lèo tèo vài mống thì không bõ bèn mà trông đêm lại rất mệt mỏi + xểnh ra tí là mất cắp + gặp bọn tứ xứ nó tưởng nhiều xèng phang trộm cho lúc nào chết không hay :D
3.Không quan hệ tốt thì tụi nó đến kiểm tra liên tục tha hồ mà nộp phạt mỏi tay + có thể bị cho dừng hoat động dài dài :v

adwinld

Thành viên
Trốt hạ là thế này .
1.Nếu bác là dân ngụ cư lâu đời
2.Có 1 lượng khách chơi đêm đông đảo + thân quen chứ ko phải dân tứ xứ lai lịch không rõ ràng
3. Quan hệ đút lót tốt cho Phường/Xã về vấn đề chơi quá giờ quy định + cũng nên quan hệ tốt với xóm giềng
==> Thiếu 1 trong 3 yếu tố này thì tốt nhất nghỉ cho khỏe người kẻo lại làm không công , được thì ít mà mất thì nhiều
Phân Tích :
1. Nếu không phải dân ngụ cư thì 99% sẽ bị bắt nạt + mình mà có hổ báo lại cũng chỉ thiệt mình :)
2.Đêm mà lèo tèo vài mống thì không bõ bèn mà trông đêm lại rất mệt mỏi + xểnh ra tí là mất cắp + gặp bọn tứ xứ nó tưởng nhiều xèng phang trộm cho lúc nào chết không hay :D
3.Không quan hệ tốt thì tụi nó đến kiểm tra liên tục tha hồ mà nộp phạt mỏi tay + có thể bị cho dừng hoat động dài dài :v
bác này nói chuẩn nè , like

Hambrjsib

Thành viên
Mội người cho e hỏi cái này nữa nhé về màn hình ạ tại sắp mở mà còn non nên làm phiền mọi người tí ^^!
E đang phân vân giữa 2 màn hình 24in và 27in giá củ, cả 2 đều cùng giá màn hình 27 in là màn hình LG ISP 27 inch 27EA33 và màn hình benQ 24in 2 cái đều giá 2 tr7 thì em nên lựa chọn cái nào ạ.

Top Bottom