Có gì mới?

Chia sẻ Về tiêu lệnh PCCC

Tiên Tiên

Thành viên
đêm qua mình mới bị bọn cờ hó bên an ninh huyện bắt phạt mở quá giờ khi có 3 khách mất 2 triệu , mình khoogn có PCCC gì , giờ mình hỏi muốn mua tiêu lệnh đó mua ở đâu ạ , và có cần mua bình cứu hỏa nữa không , nghe đâu phải đi học nó mới cấp cho cái tiêu lệnh PCCC thì phải , không thì đưa nó 4tr là có tiêu lệnh lẫn bình , ai làm rồi cho mình xin ít kinh nghiệm , chứ ế ẩm thế này mà cứ bị phạt riết thì chỉ có nước đóng cửa

nghiavnn

Thành viên
Mình làm cái chứng chỉ PCCC mất 800k. Mua bình chắc mất 160k vs cái tiêu lệnh 40k

mình đọc trên mạng hình như là chỉ cần trang bị bình + tiêu lệnh k cần xin gì nữa , không biết phải không
đêm qua mình mới bị bọn cờ hó bên an ninh huyện bắt phạt mở quá giờ khi có 3 khách mất 2 triệu , mình khoogn có PCCC gì , giờ mình hỏi muốn mua tiêu lệnh đó mua ở đâu ạ , và có cần mua bình cứu hỏa nữa không , nghe đâu phải đi học nó mới cấp cho cái tiêu lệnh PCCC thì phải , không thì đưa nó 4tr là có tiêu lệnh lẫn bình , ai làm rồi cho mình xin ít kinh nghiệm , chứ ế ẩm thế này mà cứ bị phạt riết thì chỉ có nước đóng cửa

Xui cho bạn thế, Ở chổ tôi chỉ cần 1 bình pccc mini loại nhỏ + với mấy cái tiêu lệnh pccc 50k mua ở mấy tiệm bán bình pccc, mấy năm rồi có ai nói năng gì đâu

Tiên Tiên

Thành viên
Xui cho bạn thế, Ở chổ tôi chỉ cần 1 bình pccc mini loại nhỏ + với mấy cái tiêu lệnh pccc 50k mua ở mấy tiệm bán bình pccc, mấy năm rồi có ai nói năng gì đâu
chắc chỗ bác dễ , chỗ e thị trường vào đòi giấy tờ mua bán máy nữa cơ . mà giờ toàn dán tem bảo hành chứ ai có giấy tờ như hồi xưa

haolee

Thành viên
Chỗ e thì lên công an huyện đăng ký xin kiểm tra PCCC, xong về trang bị 1 bình chữa cháy, 1 bộ tiêu lệnh..vài ngày họ xuống kiểm tra. Nếu đầy đủ thì cấp cho cái giấy chứng nhận là xong. Không tốn phí gì hết bác ạ

vanminh

Thành viên
mình đọc trên mạng hình như là chỉ cần trang bị bình + tiêu lệnh k cần xin gì nữa , không biết phải không
NET là kinh doanh có điều kiện: PCCC là bắt buộc, không chỉ bẩng tiêu lệnh chữa cháy và bình chữa cháy mà còn phải có giấy chứng nhận của trưởng phòng PCCC cấp có thời hạn, hết hạn phải đổi(ở mình phải đi tỉnh đó)

dientu4000

Thành viên
chắc chỗ bác dễ , chỗ e thị trường vào đòi giấy tờ mua bán máy nữa cơ . mà giờ toàn dán tem bảo hành chứ ai có giấy tờ như hồi xưa
Mấy thằng quản lý ngu ngốc, mẹ kiếp người ta KD net chứ có phải mua bán linh kiện đâu mà hỏi giấy tờ mua bán, sao ko hỏi nó có cần KT giấy tờ mua bán bàn ghế, quạt máy, máy lạnh, vật liệu xây dựng luôn ko? NHắc đến tụi này là thấy ứa gan rồi

Tiên Tiên

Thành viên
mỗi nơi 1 cách làm , thật không biết phải làm sao nữa , mai chắc e xuống huyện hỏi quá

credibleforyou

Thành viên
NET là kinh doanh có điều kiện: PCCC là bắt buộc, không chỉ bẩng tiêu lệnh chữa cháy và bình chữa cháy mà còn phải có giấy chứng nhận của trưởng phòng PCCC cấp có thời hạn, hết hạn phải đổi(ở mình phải đi tỉnh đó)

Thủ tục nơi bạn này "đúng quy trình" như nơi mình đã làm. Tháng 10 sang năm hết hạn lại phải đem tiền đi cúng nạp lũ "tai to mặt lợn" :))

credibleforyou

Thành viên
Chỗ e thì lên công an huyện đăng ký xin kiểm tra PCCC, xong về trang bị 1 bình chữa cháy, 1 bộ tiêu lệnh..vài ngày họ xuống kiểm tra. Nếu đầy đủ thì cấp cho cái giấy chứng nhận là xong. Không tốn phí gì hết bác ạ
Được thế thì còn gì bằng. Nơi bạn đang sống Cán bộ đúng là nô bộc của nhân dân, một xã hội chủ nghĩa đích thực thu nhỏ :)

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Chỉ cẩn 1 cái tiêu lệnh + bình PCCC là đủ không cần gì khác nhé . Bác nào nói cần thì cứ show chứng minh + dẫn chứng thiết thực lên đây chứ lấy khu vực mình mà phán cho toàn bộ cái phòng máy khác , làm ae phòng máy khác lung lây lệch kiến thức khiến cho k dám lên tiếng khi bị ăn hành mà trong luật k hề có :)

Tiên Tiên

Thành viên
đúng là lung lay thật , tiền làm ra không đủ nộp phạt bọ cờ hò {17} . bọn cờ hó là luật

vvha1987

Thành viên
- lại phòng công an huyện mua bình PCC và tiêu lệnh có đầy đủ hết ... khoảng 450~500k cũng mua lâu rồi nhưng bây giờ thì cũng k biết nữa :D

Top Bottom