Có gì mới?

Vấn đề ping game CF của phòng net cao.

phonet

Thành viên
Dạo này phòng net mình khách vào chơi kêu ping cao (36) vậy anh em nào biết nguyên do xin giúp. Vậy là do mạng hay lý do gì. Mình dùng mạng vittel, phần mềm Gcafe HB.

Phù Du Kiếp

Guest
thông thường,game chạy thì phụ thuộc vào source game,SV game,và đường truyền mạng,Img.. Cái xử lý trước là game,bạn thử download lại game,SV game ở đây là NPH game,nhà mạng : có thể có lúc không ổn định...Nhưng bạn nói Ping 36 thì còn tùy máy chủ bạn chọn nữa.VD : Miền nam chọn miền Bắc thì Ping hơi cao,hoặc ngược lại.Phần mềm Gcafe HB không liên quan gì vào cái này.1 phần không nhỏ đó là cái img của bạn...Phải kiểm tra cả cái img đó..Phần đa các KTV đi cài đều là Img đa cấu hình....

netmykimtg

Thành viên
Mấy game khác chơi có ổn định ko? nếu những game khác cũng lag thì xem lại server

netchaungoctp

Thành viên
mình cũng mạng viettell g+ chơi cf ping toàn từ 32 đến 36 .từ lúc win7 32 lên win7 64 ping cũng vậy nhug chưa tìm ra hướng khắc phục.AE nào có kinh nghiệm xin chia se.thanks

bangnguyen

Thành viên
ở mình ping 32 vẫn bắn ầm ầm. ko thấy gamer kêu lag

Luân Liều Lĩnh

Guest
Ping như vậy cũng đâu cao tưởng 200, nét mình lúc trước trên 200, xài Gxxx có 25 à, hê hê

tht208

Thành viên
ping phụ thuộc vào khu vực của Bác nữa , nếu Bác ở miền Nam , thì ping dao động từ 2-10 m miền Bắc thì 26-32,còn muốn ping 0 nghe giang hồ nói là pcmodem sẽ cho ping 0 =))

Mark Lee

Thành viên
ping phụ thuộc vào khu vực của Bác nữa , nếu Bác ở miền Nam , thì ping dao động từ 2-10 m miền Bắc thì 26-32,còn muốn ping 0 nghe giang hồ nói là pcmodem sẽ cho ping 0 =))
Làm gì có ping 0, chơi mạng lan với nhau còn ping 1 với 2 kìa

Top Bottom