Có gì mới?

Vấn đề mùi thuốc phòng máy.

Hoang Thu Ha

Thành viên
Chào các bác ạ.
Em mới mở quán net được 1 tuần,khách cũng ổn định nhưng rất nhiều khách chỉ chơi 1 lần rồi thôi vì không chịu được mùi thuốc trong quán. Quán em 50 máy,mặt bằng vừa không phải rộng,thứ 2 em cũng không tính toán được lượng khách hút thuốc và không hút thuốc là bao nhiêu,hơn nữa là khu e toàn chơi theo đám vài đứa bạn thì đứa hút đứa không nên vấn đề ngăn phòng riêng với e gần như là bất khả thi,trừ khi nào bắt buộc em sẽ cố gắng để ngăn. Nên e muốn hỏi các bác có kinh nghiệm trong vấn đề này là có cách nào để bớt mùi không ạ,nhà em đã làm 6 cái thông gió lên trần nhà mà chưa ăn thua,Nhà em cấp 4 kín lắm ạ.

bangnguyen

Thành viên
ngăn thành 2 phòng. quan sát tuy theo lượng khách hút thuốc và không hút thuốc chia số máy cho thuận tiện. nếu số khách hút thuốc đông thì chia 30 máy hút thuốc và 20 máy ko hút thuốc. còn hút thuốc ít hơn thì ngược lại. khi team có đứa hút đứa không thì nó sẽ tự chấp nhận nếu chơi chung thôi. và 2 phòng đều có máy lạnh nha. nếu phòng hút thuốc ko có máy thì giảm số tiền đi

Ducdinhdkt

Thành viên
Hóng. Nhà mình ít máy hơn. Mình chỉ có thể lựa chọn giải pháp lắp cái quạt thông gió lớn. Khi nào thấy dày khói chút là bật lên

Hoang Thu Ha

Thành viên
Hóng. Nhà mình ít máy hơn. Mình chỉ có thể lựa chọn giải pháp lắp cái quạt thông gió lớn. Khi nào thấy dày khói chút là bật lên
ngăn thành 2 phòng. quan sát tuy theo lượng khách hút thuốc và không hút thuốc chia số máy cho thuận tiện. nếu số khách hút thuốc đông thì chia 30 máy hút thuốc và 20 máy ko hút thuốc. còn hút thuốc ít hơn thì ngược lại. khi team có đứa hút đứa không thì nó sẽ tự chấp nhận nếu chơi chung thôi. và 2 phòng đều có máy lạnh nha. nếu phòng hút thuốc ko có máy thì giảm số tiền đi
Cảm ơn bác nhưng e nói là ngăn phòng gần như bất khà thi mà bác.

BKP GAMING

Thành viên
Cảm ơn bác nhưng e nói là ngăn phòng gần như bất khà thi mà bác.
Bác cho quạt hút liên tục luôn đi, vì hơi lạnh nặng nên sẽ đi xuống, khói thuốc nhẹ nên ở trên, không mất hơi lạnh bao nhiêu.
Bác mua thêm 2 cái máy khử mùi thuốc lá.
Tối đóng cửa + sáng mở cửa thì đốt trầm hương khử mùi.
Mua thêm chai xịt khử mùi thuốc lá nữa.

Top Bottom