Có gì mới?

Hỏi vấn đề img 4k trên csmboot 2.1

như các bạn đã biết trên csmboot 2.1 ta dùng điểm ảnh chính có đuôi là .orig
từ đó ta xuất ra được những file .img 4K đa cấu hình.
VD: mình có điểm ảnh tên Windows 7 64bit.orig tạo đa cấu hình cho 5 cấu hình khác nhau sau khi pnp driver lan.
ta sẽ có 5 Windows 64bit.img với dung lượng chỉ 4K
ta bắt đầu cài Driver Vega, audio, phần nềm cho từng điểm ảnh 4K sẽ tăng lên
VD 4K cài xong sẽ thành 1G theo thời gian upload thành 1,5G .img vậy từ 1.5G đó ta xóa dử liệu bớt trên img ko hề cài thêm gì chỉ xóa khoản 200MB vậy sau khi gọp dung lượng 1,5G.img ko giảm mà sau khi gọp lại tăng lên thêm 200mb thành 1,7g
tại sao zậy ? mình thắc mắc vấn đề đó :D

ycancook

Thành viên
csm boot cùi bắp nó vậy đó, kaka. Cũng nản về cái này

jonnypham

Thành viên
như các bạn đã biết trên csmboot 2.1 ta dùng điểm ảnh chính có đuôi là .orig
từ đó ta xuất ra được những file .img 4K đa cấu hình.
VD: mình có điểm ảnh tên Windows 7 64bit.orig tạo đa cấu hình cho 5 cấu hình khác nhau sau khi pnp driver lan.
ta sẽ có 5 Windows 64bit.img với dung lượng chỉ 4K
ta bắt đầu cài Driver Vega, audio, phần nềm cho từng điểm ảnh 4K sẽ tăng lên
VD 4K cài xong sẽ thành 1G theo thời gian upload thành 1,5G .img vậy từ 1.5G đó ta xóa dử liệu bớt trên img ko hề cài thêm gì chỉ xóa khoản 200MB vậy sau khi gọp dung lượng 1,5G.img ko giảm mà sau khi gọp lại tăng lên thêm 200mb thành 1,7g
tại sao zậy ? mình thắc mắc vấn đề đó :D
Về 2.0 xài cho nó lành và đỡ nhức cái đầu. Cái 2.1 nó vẫn chưa thật sự ổn đâu.

nhacao

Thành viên
Đúng là mỗi người một ý, phiên bản sau mình thấy tốt hơn mượt hơn... ở thời điểm này 2.1 là ok rùi. Hiện tại mình thấy một lỗi thiếu diver hdd sas (nếu sas dùng làm ổ game, ngoài trường hợp này thì chưa thử), Ae nào gặp tình trạng này chưa, còn thứ khác thì ok chưa phát hiện j thêm

Chỉnh sửa cuối:
phiên bản 2.1 chạy khá mượt chỉ nhượt điểm của nó nằm ở phần img luôn cộng dồn dung lượng sau mỗi lần upload phần nềm. haizzz

ntg87

Điều hành chính
phiên bản 2.1 chạy khá mượt chỉ nhượt điểm của nó nằm ở phần img luôn cộng dồn dung lượng sau mỗi lần upload phần nềm. haizzz
bạn thử làm như sau nhé, gộp các điểm ảnh như bạn nói, sửa tên image gốc thành .img mở super, rồi dóng super luu lại ngay ko chỉnh gì copy cái tên file vừa được tạo ra, xóa luôn cái file đó, đổi tên image 4k(giờ thành 1,5) thành tên điểm phục hồi. gộp image lại, sau đó đổi imgae gốc thành .orig như cũ. rồi tạo 1 file nhánh có image 4K

^^ nhớ copy cái image gốc lại nhé (banh em ko chịu trách nhiệm do bác làm sai thao tác)

ycancook

Thành viên
Bác ntg87, cái image gốc có size on disk, làm như bác thì 4k đa cấu hình, nhưng image gốc thì bự lên = image gốc + images đa cấu hình cũ

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom