Có gì mới?

Hỏi Vấn đề cấu hình game đột kích

Đoàn Ngọc Hậu

Thành viên
Chào các anh
Em mới ráp 1 cấu hình tầm chung đế chiến 1 game duy nhất là đột kích, nhưng ráp về chơi thỉnh thoảng có bị giật khung hình, giống như đang fps 2xx thì dorp xuống còn 1xx xong trở lại bình thường, cho em hỏi nguyên nhân do đâu ạ.
Main b85
Vga 750ti
Cpu g3420
Hdd 180G
Ram 4G
Nguồn 400w

Chào các anh
Em mới ráp 1 cấu hình tầm chung đế chiến 1 game duy nhất là đột kích, nhưng ráp về chơi thỉnh thoảng có bị giật khung hình, giống như đang fps 2xx thì dorp xuống còn 1xx xong trở lại bình thường, cho em hỏi nguyên nhân do đâu ạ.
Main b85
Vga 750ti
Cpu g3420
Hdd 180G
Ram 4G
Nguồn 400w
đột kích thì lag như vậy là bình thường thôi bạn, nhưng muốn đạt hiệu quả chơi games đó bạn nên thay hdd thành ssd sẽ có hiệu năng tốt hơn theo như mình biết đột kích nó truy xuất file dữ lắm nên hdd hay bị

Đoàn Ngọc Hậu

Thành viên
đột kích thì lag như vậy là bình thường thôi bạn, nhưng muốn đạt hiệu quả chơi games đó bạn nên thay hdd thành ssd sẽ có hiệu năng tốt hơn theo như mình biết đột kích nó truy xuất file dữ lắm nên hdd hay bị
Cảm ơn anh, cho em hỏi thêm, giờ em lên hdd 500G thay ssd được không anh, máy nhà chứ ko phải tiệm nhé a

NanoName

Thành viên
Nếu bác muốn ổn định hơn và khung hình cao hơn thì bác vào phần cài đặt trong game. Nhìn qua tab Khác nhìn xuống cuối trang có chổ Lưu và Không lưu bác chọn Không lưu và OK là nó mượt hơn rất nhiều :D

Top Bottom