Có gì mới?

Thông báo V/v một bài viết có link chia sẻ soft ác ý

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trong bài viết này:
https://www.vietboot.com/forum/threads/laucher-roe-ring-of-elysium-thailand-indo.11649/
Anh em báo anti virus nhận diện có mã độc. Hôm đó xem qua cũng nghĩ đôi khi code bị nhận diện nhầm (Forum đã có bài nói về độ an toàn khi share link)
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Hơn nữa đây không phải là đính kèm lên VB mà là dẫn link.
Sau khi được 4 anh em VIP trên forum báo không ổn. Và chủ topic có sửa bài, nên việc tiếp theo để an toàn cho anh em là:
- Xóa bài viết (Tất nhiên Admin có thể khôi phục để tiện đối chứng)
- Bỏ quyền sửa bài của chủ topic
- Tối nay mình và vài anh em sẽ phân tích để đưa ra chứng cứ cho anh em thấy BQT làm việc nghiêm túc, công minh.

- Sau khi có kết quả phân tích sẽ đưa ra hướng xử lý.
Thông báo cho anh em biết rõ.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Xin phép post ảnh của 1 VIP phụ chứng thực

kynguyen

Năng động
Bữa test nó ko play game mà nhảy ra 1 trang web , và nó tạo thêm 1 file con exe , quét virus bằng kas thì phát hiện mã độc

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
nói thật trình chú ây cùi bắp thấy bà. ba cái laucher này cũng góp nhặt thôi.
nên chú ấy ko biết nên chia sẻ cho anh em.
chứ chia sẻ virut cho chủ net thì làm được gì. đào coin ak. đào là cpu vga dựng đứng liền lag banh chành thì ai mà ko biết
hay chia sẻ virut để trôm cắp tài khoản ngân hàng của chủ net
hay để trôm tài khoảN bán thẻ.
cái ngề net này có cái quái gì mà bí mật mà suốt ngày sợ bị lộ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
nói thật trình chú ây cùi bắp thấy bà. ba cái laucher này cũng góp nhặt thôi.
nên chú ấy ko biết nên chia sẻ cho anh em.
chứ chia sẻ virut cho chủ net thì làm được gì. đào coin ak. đào là cpu vga dựng đứng liền lag banh chành thì ai mà ko biết
hay chia sẻ virut để trôm cắp tài khoản ngân hàng của chủ net
hay để trôm tài khoảN bán thẻ.
cái ngề net này có cái quái gì mà bí mật mà suốt ngày sợ bị lộ
Anh cũng đồng quan điểm chú nên xếp dạng "gà mờ" không ác ý. Tuy nhiên chú ấy phải lên mở lời cho anh em được rõ.

minhkhang2011

Thành viên
Nhưng đây là bài học kinh nghiệm, mấy ae ai post bài nên check virus cái tool của mình trước, nếu tool bị phát hiện quá nhiều virus ở trang virus total thì không nên post để không bị hiểu lầm :D

Chỉnh sửa cuối:

neski

zero.theworkpc.com
Thật lòng chả biết nói gì NET nhà thì ế, rảnh thì lại bận làm công trình phụ của nhà, chơi game xả tress nên im lặng bấy lâu dù biết là đang nói bài của mình đăng :)
Bác Trí đã nhắc là nên mở lời nên đăng cái cho đỡ nhạt :D
Cái laucher này đang dùng của nhà! Thật tình mấy cái file xxxSrv.exe này nhà em gặp đều, gần như file viết bằng autoit nào cũng dính. Kể cả là file SMOD chia sẻ
Cụ thể: Nó sẽ tạo 1 file xxxSrv.exe đồng thời mở trình duyệt 64bit (trình duyệt 32b thì không auto mở)

Clip phụ họa:
Chính xác là vấn đề này đã hỏi SMOD + ADMIN trong forum tham khảo rùi. Mọi người cũng nói là bản windows dính virut, nhưng làm đủ mọi cách từ thay win, format ổ cứng, thay ổ cứng... bla bla đều không ăn thua. Duy nhất chỉ 1 bản windows 7 không bị, nhưng không thể chạy cho server được. Vì cần vài tính năng của windows server.
File upload lên cho mn dùng là lấy trực tiếp từ server đang dùng nên có khả năng đã bị chỉnh sửa ngoài ý muốn...
Còn bác Trí nói: "Sau khi được 4 anh em VIP trên forum báo không ổn. Và chủ topic có sửa bài" thì nói luôn với anh thế này: Có 1 comment của người dùng báo lỗi (cụ thể là gì thì anh có thể backup xem, em không nhớ) Em sửa bài là chỉ thêm mỗi 1 dòng lưu ý, KHÔNG sửa link download. Anh có thể check bài cũ và bài mới vô tư, nếu link download có thay đổi 1 chữ thì BAN luôn khỏi nói gì nữa. Còn nếu link download không sửa thì anh cũng phải nói 1 lời (và hình ảnh nếu cần thiết) để AE khỏi hiểu nhầm

Kim Hùng

Điều hành chính
AE nên rút kinh nghiệm nhé:
- Trước khi upload gì thì nên scan qua 1 lần để an toàn cho mình và cũng cho những ae còn yếu tay nghề.
- Các bác có quyền chỉnh sửa không nên share acc cho người khác nhằm tránh hiểu lầm hoặc mang vạ vào thân.
Anh có vài lời với Netco1: đối với ae đã vào nghề lâu năm rồi thì kinh nghiệm đầy mình, nhưng đôi lúc cũng có sự chủ quan vì tin tưởng em ạ, và có những chủ net tay ngang (như anh) tư liệu quan trọng cũng nhiều không riêng gì tài liệu net mà còn tất tần tật và có những cái không bảo mật - mình là chủ net hoặc là kỹ thuật mà để phòng net của mình lỡ dính virus là điều tối kỵ, đó là phần mình - còn đối với khách thì sao: 1 tay chơi game khá họ sẽ quét ngay và nếu họ phát hiện ra thì phòng net mình bị mang tiếng .. nên ae phản ảnh là đúng và điều nên làm. Có điều thương cho @netki muốn chia sẽ cho ae nhưng lại không kiểm soát được thôi, thân !

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh xác nhận không sửa link. Tí sẽ nói tiếp. Đang bận chút!

Top Bottom