Có gì mới?

Chia sẻ Vừa bị mất xe của khách

Đức Dũng

Thành viên
Vừa bị mất xe của khách buồn quá các bác ạ.... Em thì đi làm ở cty, để phòng nét cho mẹ với chị coi tiệm, mẹ em thì vừa ra chợ gần nhà, còn bà chị thì đang nấu cơm bên trong, trong nhà vẫn có camera để quan sát thế éo nào chúng nó lấy nhanh quá ko kịp luôn, khách em thì vừa vào tiệm chơi dc chút xíu nên bà chi chưa kịp ra khóa xe... Giờ ngồi post lên để cảnh báo anh em gần tết cẩn thận 1 chút cho an tâm. Về luật chắc em ko bị bồi thường xe cho khách đâu nhỉ, còn về tình thì ko biết nên hỗ trợ cho khách bao nhiêu. Mong các bác vào chi sẽ

Attachments

Địa điểm
Bình dương
Trời đất. 1 team của nó mấy thằng đi ex thế kia thì thuộc dạng chuyên nghiệp rồi

thebestwish

Thành viên
Về đề giữ xe của khách đến chơi Net và chủ quán đó là thỏa thuận dân sự giữa các bên. Nếu hai bên có thỏa thuận là chủ quán có trách nhiệm giữ xe cho khách thì khi có vấn đề mất xe thì bắt buộc phải bồi thường cho khách.
Nếu giữa chủ quán là khách chơi Net không có thỏa thuận hoặc chủ quán có thông báo với khách là không cam kết giữ xe cho khách khi khách đến quán chơi, thì khi mất xe chủ quán không có trách nhiệm phải bồi thường cho khách.

Đức Dũng

Thành viên
Về đề giữ xe của khách đến chơi Net và chủ quán đó là thỏa thuận dân sự giữa các bên. Nếu hai bên có thỏa thuận là chủ quán có trách nhiệm giữ xe cho khách thì khi có vấn đề mất xe thì bắt buộc phải bồi thường cho khách.
Nếu giữa chủ quán là khách chơi Net không có thỏa thuận hoặc chủ quán có thông báo với khách là không cam kết giữ xe cho khách khi khách đến quán chơi, thì khi mất xe chủ quán không có trách nhiệm phải bồi thường cho khách.
Đùng rồi bạn. Tại khách này khách quen chơi thường ở quán, nên về tình thì muốn hỗ trợ khách để đôi bên cùng vui vẻ

Địa điểm
Bình dương
Đùng rồi bạn. Tại khách này khách quen chơi thường ở quán, nên về tình thì muốn hỗ trợ khách để đôi bên cùng vui vẻ
Quan trọng là nó có chịu bác bồi thường một khoản coi như tinh thần hay nó muốn full con xe.
Trường hợp 1 thì ok chứ trường hợp 2 cho nó đợi công an tìm xe .

Net Tí Cuội

Thành viên
có biển số thằng ăn trộm kìa. bác báo công an xem tìm được không.

Niceocry

Thành viên
Địa điểm
Vĩnh Long, Việt Nam
Về luật thì không phải đền đâu vì mình không thu phí dịch vụ trông giữ xe nhưng nói chung xảy ra chuyện ở quán thì cũng mệt cho quán,khách khác nó nghe nó cũng sợ mỗi khi đến chơi :(

Đức Dũng

Thành viên
Về luật thì không phải đền đâu vì mình không thu phí dịch vụ trông giữ xe nhưng nói chung xảy ra chuyện ở quán thì cũng mệt cho quán,khách khác nó nghe nó cũng sợ mỗi khi đến chơi :(
đúng rồi bác, khách quen chơi nào giờ, mọi hôm vẫn thấy khóa cổ cẩn thận lắm, nay lại bị mất chỗ mình, mình ko hỗ trợ cũng khó ăn nói với khách

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Nhọ thế ba cuối năm rồi còn dính quả này nữa

Top Bottom