Có gì mới?

Hỏi Về thời gian hoạt động của phòng Game

hieutu007

Thành viên
hi các bác,

Phòng Net nhà mình đã hoạt động được 1 năm rùi nhưng về quy định giờ giấc mở cửa của Luật Việt Nam mình vẫn còn bối rối quá. Vì thế, xin hỏi lại anh em diễn đàn như sau :

- Theo quy định tính đến hôm nay : thời gian hoạt động của dịch vụ cung cấp trò chơi điện tử là từ 8h-22h, thời gian hoạt động của dịch vụ Internet công cộng là từ 8h-23h (cái này nghe mấy bác bên UBND phường thông báo năm ngoái nhưng mình ko rõ cái này thuộc văn bản Luật nào). Và các bác bên UBND phường cũng nói với chủ phòng Net là " làm ji thì làm nhưng không được quá 23h đêm").
- Như vậy quán Net có xin phép kinh doanh cả 2 dịch vụ (Internet công cộng và trò chơi điện tử) có thể hoạt động đến 23h phải không?
- Tuy nhiên, vừa rồi khu mình bị Văn hoá thông tin xuống phat tổng cộng đến 4 quán vào thời gian từ 22h30 - 23h . Văn bản có ghi rõ vi phạm : hoạt động quá giờ theo quy định từ 8h-22h hàng ngày. Vi phạm nghị định 174/2013 CP.

Theo như anh em làm Net khu mình là đừng mở quá 23h đêm sẽ ko sao nhưng vừa rồi quán mình và các quán bên cạnh bị Lập Biên Bản khi chưa quá 23h nên làm anh em hoang mang quá. Anh chị nào rành chỗ này thì tư vấn thêm giúp mình.

Best Regards,

alo2

Năng động
Bữa bị mấy ông VHTT đến làm tiền , moi cả tiếng ra được cái lỗi mở quá giờ qui định 22h30 ... phạt 3tr , quá nhảm .

nethuynhthanhkg

Thành viên
Phạt là đúng rồi bác. bây giờ đa số 100% tiệm Net đều kinh doanh game online. nên cái quy dịnh giờ là từ 8h-22h thôi. không còn quy định 23h đâu. khi nào bác muốn kinh doanh đến 23h thì bác phải xóa sạch game trong ổ game. chỉ kinh doanh internet thôi giống như các nhà hàng khách sạn thường để vài cái cho khách lên mạng đọc báo đó không cho khách chơi game nữa thì mới dc đến 23h. nghị định 72/2013 quy định rõ rồi đó bạn

hieutu007

Thành viên
Phạt là đúng rồi bác. bây giờ đa số 100% tiệm Net đều kinh doanh game online. nên cái quy dịnh giờ là từ 8h-22h thôi. không còn quy định 23h đâu. khi nào bác muốn kinh doanh đến 23h thì bác phải xóa sạch game trong ổ game. chỉ kinh doanh internet thôi giống như các nhà hàng khách sạn thường để vài cái cho khách lên mạng đọc báo đó không cho khách chơi game nữa thì mới dc đến 23h. nghị định 72/2013 quy định rõ rồi đó bạn

hic,

Như vậy gọi là " chết vì thiếu hiểu biết"....

Top Bottom