Có gì mới?

Hỏi Up BIOS main

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Tình hình e đang xài Gcafe Hb. E đang muốn update BIOS lên phiên bản mới nhất cho phòng máy...
Cho e hỏi up vậy có ảnh hưởng gì tới Bootrom ko ạ.
Với lại phải up toàn bộ như nhau hay up 1 cái cũng được. Phòng nhà e chỉ dùng 1 loại main Coloful B360 HD Pro 2
Xin cám ơn!

Nguyễn MH

Thành viên
Địa điểm
Lâm Đồng, Việt Nam
UP bios chỉ liên quan đến main, cài đặt main chạy ra sao, không liên quan đến image nên không cần mở super. lưu ý chọn đúng phiên bản bios của main, trong khi đang up bios mà lỗi hay cúp điện thì phải nạp lại. khuyên máy đang chạy bình thường thì chẳng cần up làm gì.

Tình hình e đang xài Gcafe Hb. E đang muốn update BIOS lên phiên bản mới nhất cho phòng máy...
Cho e hỏi up vậy có ảnh hưởng gì tới Bootrom ko ạ.
Với lại phải up toàn bộ như nhau hay up 1 cái cũng được. Phòng nhà e chỉ dùng 1 loại main Coloful B360 HD Pro 2
Xin cám ơn!
thứ 1 bác phải xác định mainboad bác chạy ver máy vì B360 cùng chipset nhưng ver bios mỗi đời khác nhau vd mian bác mua ko cùng 1 lô mà mua từng đợt 2017 mua 10 cái 2018 mua 10 cái thì 2018 sẽ có ver khác 2017 ver 2.0 2018 ver 3.0 chẳng hạng ví dụ thôi nhé.
thứ 2 bác vào trang chủ Coloful phần driver bác tìm bios có 3 phương thức up bios mỗi hãng khác nhau
cách 1 up bios trên win chỉ cần tải phần nềm và file bios mới thường là .Rom .bin, .F tuỳ hãng khác nhau
cách 2 up qua bios cần có 1 cái usb trên 512MB dịnh dạng Fat32 vào bios up thôi
cách 3 up qua dos trên bios thường xài mianboad sever intel hay up kiểu này

Top Bottom