Có gì mới?

Tối ưu hóa tốc độ boot vào win của CSM Boot

wonder

Thành viên
Hi all,
Các bạn thực hiện các bước như sau:

Xóa Link
- Bật chế độ supper OS

- Vào Start -> run -> gõ regedit -> xuất hiện cửa sổ Registry Editor -> nhần Ctrl + F -> gõ diskless

sau đó nhấn Enter

Kích đúp vào chữ Diskless

Thay đổi giá trị mặc định của diskless là 0->1, tìm kiềm và thay đổi tiếp giá trị của diskless

sau đó tắt máy và tắt chế độ supper máy trạm -> khởi động lại các máy trạm -> để cảm nhận thời gian boot vào win.

Chúc các bạn thành công!

Có sửa bởi điều hành viên:

gamer1509

Thành viên
thanks bác, phần cache hình như để auto phải không bác

chi mình hỏi CSMBoot 1.95 phần setup client có 2 cái cache ghi/đọc( tối đa 4G), 2 cái đó có cần set thông số vào không và cái đó là lấy ram trên client hay server

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
chi mình hỏi CSMBoot 1.95 phần setup client có 2 cái cache ghi/đọc( tối đa 4G), 2 cái đó có cần set thông số vào không và cái đó là lấy ram trên clien hay server
2 chức năng này hiện tại ở phiên bản 1.95 chưa cần chỉnh đâu bác. phiên bản mới sẽ có hướng dẫn cụ thể để ae quan tâm nghiên cứu vấn đề này!
Phiên bản hiện tại mặc định cache trên SSD. Tuy nhiên nếu cần thiết vẫn có thể chuyển qua RAM. Tùy vào ram Sever và số lượng máy trạm!
Thân!

boydaigia532

Thành viên
Win 7 64bit và csm 2.0 . Áp dụng được không hả ad??

Chỉnh sửa cuối:

cuemtom100

Thành viên
Có ai thử chưa vậy cho ý kiến với. Vã lại chẳng hiểu chỗ này (tìm kiềm và thay đổi tiếp giá trị của diskless..??)

phongnetnam

Năng động
Có ai thử chưa vậy cho ý kiến với. Vã lại chẳng hiểu chỗ này (tìm kiềm và thay đổi tiếp giá trị của diskless..??)
Cùng chung ý kiến với Cuemtom0, À mà cho hỏi thêm bác Jonnypham, có cách nào làm cho mấy hàng chữ trăg1 trắng ko xuất hiện,hoặc chạy nhanh vào win luôn ko,máy mình thời gian đếm các dòng chữ naỳ rất lâu .

Chỉnh sửa cuối:

tienle283

Năng động
Ai làm chuột bạch trước cho xin vài lời cảm nhận :D

lbc

Thành viên
bữa nọ cũng thấy ktv csm làm cái này mà không biết để làm gì, giờ mới biết :D

jonnypham

Thành viên
Cùng chung ý kiến với Cuemtom0, À mà cho hỏi thêm bác Jonnypham, có cách nào làm cho mấy hàng chữ trăg1 trắng ko xuất hiện,hoặc chạy nhanh vào win luôn ko,máy mình thời gian đếm các dòng chữ naỳ rất lâu .
Bác mở Super 1 máy trạm bất kỳ cho nó checkdisk xong, vào Win đàng hoàng rồi shutdown máy trạm đó. Sau đó đóng Super máy trạm và mở lại xem kết quả. Vài lời đến Bác.

jonnypham

Thành viên
đã ttesst thử.k thấy khác biệt gì hết
Bác đã sửa hết giá trị Value của Diskless chưa ? Tốc độ Boot của Bootrom sau khi thay đổi giá trị rất khác biệt đó. Bác có tắt những Service " dư thừa " của Windows chưa ? VD : Print Spooler, WLAN AutoConfig .....

virustinhoc

Thành viên
Sao mình vào regedit bấm Ctrl + F rồi search "Diskless" mà sao không tìm thấy ??????
Nó nằm ở đâu vậy các bác!!

jonnypham

Thành viên
Bác phải chọn vào phần trên cùng của cây thư mục trong Regedit thì mới search ra nhá

Top Bottom