Có gì mới?

Tốc độ hdtun từ client chậm?

hothanhdat

Năng động
test thử tốc độ đọc ổ cứng và sdd trên server bằng lệnh: "hdparm -tT /dev/sda" thì trung bình ssd là 200mb/s còn hdd là 120m/s
test thử tốc độ copy trong mạng giữa 2 máy có ổ cứng là tầm 50-60m/s
nhưng khi cài bootrom xong thì từ máy client test hdtune chỉ tầm 30-40m/s cho cả hdd và sdd
xin hỏi cái này có phải là cân bằng tải gì đó ko ạ, KTV nói làm vậy để đỡ tràn cache

Máy chủ sử dụng 2 card lan 1000, switch tp-link SG1024D, cáp mạng golden link 5e, máy con lan 1000
hiện tất cả các máy vẫn chơi bình thường, khách ko ai kêu chậm, boot win 2-3 sâu nhưng muốn chỉnh để tận dụng hết phần cứng

tuetinhoc

Thành viên
Kinh nghiệm bên Gcafe mình thấy tốc độ HDTune phụ thuộc vào Driver Card mạng và thông số tùy chỉnh trong card mạng.
Ví dụ cụ thể bạn cài bản Diskless 2.1.0 rồi cho chạy HDTune thì tốc độ chỉ đạt 30 đến 50 Mb/s là max cần câu, sau đó bạn chép đè phần PnP của Diskless 2.1.8 rồi xóa hết mấy cái pnp cũ của 2.1.0 thì tốc độ đo được 80 đến 110 Mb/s.

tuetinhoc

Thành viên
Ơ hay, thấy nút Thanks bấm thử, hóa ra ta cảm ơn ta được àh

hothanhdat

Năng động
e lại dùng csmboot ạ, chưa tìm ra nguyên nhân

tuetinhoc

Thành viên
e lại dùng csmboot ạ, chưa tìm ra nguyên nhân
Câu trả lời của mình đã chỉ đường cho bạn rồi đó, nếu làm chủ được cái server của mình thì hãy build thử 1 bộ win cài driver card lan mới nhất rồi upload lên server để test tốc độ Hdd thì sẽ ra nguyên nhân.

hothanhdat

Năng động
Câu trả lời của mình đã chỉ đường cho bạn rồi đó, nếu làm chủ được cái server của mình thì hãy build thử 1 bộ win cài driver card lan mới nhất rồi upload lên server để test tốc độ Hdd thì sẽ ra nguyên nhân.
vâng e hiểu rồi ạ, e cứ nghĩ vấn đề nằm ở csmboot, ko nghĩ tới cái image, để test thử xem sao

Top Bottom