Có gì mới?

Chia sẻ Tính kỹ ra làm Net không ngon ăn như mọi người tưởng

alo2

Năng động
Mình 1 ngày tổng doanh thu tầm 1tr ( có ngày 1tr5 đến 2tr nhưng ít nên tính 1tr cho dễ tính ) , nếu tính kỹ ra thì lới cũng k nhiều như mình tưởng ... Mình liệt kê ra cho xem :

Tiền điện : nếu doanh thu 1tr thì tiền điện bèo cũng hơn 3tr/1 tháng ấy , cho là 3tr đi là 1 ngày 100k tiền điện
Tiền mạng : bét cũng 1tr/tháng , có chỗ chịu chơi thì 1tr5 đến 2tr , cho là 1tr2 đi , vậy 1 ngày 40k
Tiền nhà : mình thì đỡ cái mặt bằng tại nhà nên k mất tiền nhưng nhiều người khác thì phải thuê nên tính vào , thuê làm Net tầm 3tr đến 5tr , cho là 4tr đi , vậy 1 ngày tiền nhà 130k
Tiền nhân viên : ít nhất cũng 1tr5 , có chỗ 2tr 3tr gì đó , trung bình cho là 2tr , vậy 1 ngày 70k
Tiền dịch vụ ( nước ngọt , cơm cháy , mỳ tôm ... ) cho là ngày bán 10 đến 20 chai , cho là 15 chai , mỗi chai 10k , cơm cháy mỳ tôm cho 1 ngày bán 10 cái , 10k/cái , vậy tính ra 15 chai với 10 cơm cháy là 25 x 10 là 250k , tiền vốn mình mua vào mấy thứ này là 60% , bán 10k lời 4k , tính ra mất 150k 1 ngày
Tiền thuế : 1 tháng cũng phải 300k đến 500k , tính ra 1 ngày 20k đi
Tiền linh tinh khác ( như là tiền nước máy , nước lọc , tiền rác , hư hao máy móc , tiền đút xxxxx ... ) : hết đống này tính cùi bép nhất cho là 1tr5 , 1 ngày 50k nữa .

Tổng kết lại : 100+40+130+70+150+20+50=560k/ngày . Vậy 1 ngày làm 1tr , 1 tháng 30tr , vậy chúng ta thu nhập dc 15tr/tháng . Nói chung là doanh thu 1 ngày sẽ bị thọt 50% rùi .

Các bác thấy mình tính vậy chuẩn chưa @@ Tính ra cũng có lời mịa gì nhiều đâu , đó là mình có khách ngon đó , chứ ế như mấy bác trên chắc hẻo luôn ....

Với 15tr dư thì các bác thử xem có đủ cho sinh hoạt gia đình , ăn uống , con cái , bệnh tật ... Đó là chưa tính đến tiền khấu hao 3 năm để nâng cấp máy móc này nọ nữa ...

Chỉnh sửa cuối:

nhimnet

Thành viên
Thế mà thằng cu em nó chuyên chơi quán em ra hà nội học tiếng nhật về nó kể ra nhổn-hà nội chơi vào quán nét,màn 32in cong,phím chuột maxx ngon,tai nghe,ghế sịn,combo từ 22h đến 7h sáng hôm sau 20k tặng một chái peppsi.Nạp tài khoản 2k5/1h.Như vậy theo bác họ kinh doanh kiểu gì?lãi đâu ra mà kinh thế không biết :)

alo2

Năng động
Thế mà thằng cu em nó chuyên chơi quán em ra hà nội học tiếng nhật về nó kể ra nhổn-hà nội chơi vào quán nét,màn 32in cong,phím chuột maxx ngon,tai nghe,ghế sịn,combo từ 22h đến 7h sáng hôm sau 20k tặng một chái peppsi.Nạp tài khoản 2k5/1h.Như vậy theo bác họ kinh doanh kiểu gì?lãi đâu ra mà kinh thế không biết :)

Họ mở đêm mà bác , đêm thì kiếm dc đồng nào hay đồng ấy mà :D

alo2

Năng động
sao k ngon mỗi tháng ngồi nhịp giò có 15tr đòi j nữa

Thời buổi kinh doanh net khó khăn , cạnh tranh khắc nghiệt , cạnh tranh nhau k chỉ về giá mà còn về cấu hình máy móc đắt tiền , với 15tr dư hàng tháng phải bao gồm cả tiền ăn uống gia đình , bệnh tật , sinh hoạt lặc vặt và nhất là tiền tái nâng cấp máy móc tốn hàng chục thậm trí cả trăm triệu , chưa kể bác nào vay ngân hàng làm Net nữa thì chắc đuối chết ......

thanhtuan0510

Thành viên
thứ 1 bác phải nói rỏ là doanh thu 1tr đó có bao gồm tiền dịch vụ nước , thẻ k. Chứ với so doanh thu giờ mà 1 tr thì đối với net cỏ rất khó đạt dc. Nếu gia đình chỉ 2 vc thui thì 15tr dư hàng tháng đó so với việc đi làm bên ngoài thì gọi là quá ổn cho 1 cuộc đời. Trong khi có ng coi thì bác có thể làm việc khác, đi chơi này nọ so với nhìu chủ net khác phải tự thân vận động ngồi coi net ( tù tại gia). Như e phải coi net suốt k đi đâu dc 1 tháng trừ tất cả chi phí + an uống gia đình dư dc 5tr là mừng lắm rùi. Giờ càng ngày càng làm ăn khó khăn mà nghe bác phán thế nếu e là người ngoài chắc cũng muốn nhảy vào làm net thui.

netloctien

Năng động
úi trời hết kỷ sư giấy giờ đến... Doanh nhân giấy nữa rồi :(

alo2

Năng động
thứ 1 bác phải nói rỏ là doanh thu 1tr đó có bao gồm tiền dịch vụ nước , thẻ k. Chứ với so doanh thu giờ mà 1 tr thì đối với net cỏ rất khó đạt dc. Nếu gia đình chỉ 2 vc thui thì 15tr dư hàng tháng đó so với việc đi làm bên ngoài thì gọi là quá ổn cho 1 cuộc đời. Trong khi có ng coi thì bác có thể làm việc khác, đi chơi này nọ so với nhìu chủ net khác phải tự thân vận động ngồi coi net ( tù tại gia). Như e phải coi net suốt k đi đâu dc 1 tháng trừ tất cả chi phí + an uống gia đình dư dc 5tr là mừng lắm rùi. Giờ càng ngày càng làm ăn khó khăn mà nghe bác phán thế nếu e là người ngoài chắc cũng muốn nhảy vào làm net thui.

Tính tất cả , trừ card thẻ ra quản lý riêng bác ơi .Chính vì cái ý nghĩ là bỏ quán cho nhân viên làm , mình đi làm chỗ khác , sẽ làm quán nát từ trong ra ngoài , đã ế còn hẻo hơn đó bác . Thì mình dc cái có khách , với tự quản lý , chăm sóc khách hàng tốt nên khách thích mà đến nhiều , nhân viên chỉ giúp mình mấy việc vặt thui . Ý mình ở bài này là làm net kiếm nhiều chi phí cũng nhiều , chứ k phải thu nhiều chi ít như mọi người tưởng .

thanhtuan0510

Thành viên
k bít mấy bác chủ net sao chứ từ lúc mở 2009 tới giờ k nghỉ ngày nao kể cả lễ tết trừ cái ngày đám cưới của e ra thì hầu như ngày nào cũng trực chỉ ngồi net từ sáng tới 10h tối. Làm công nhân còn có ngày nghỉ chứ net mà nghỉ vài ngày khách nó đi tiệm khác chơi hết sạch, nói chung nghề net cũng đỡ phải lao động tay chân nặng nhọc nhưng dc cái này thì mất cái kia nhìu khi tụi nhỏ làm đỗ nước bàn phím chẳng hạn la la vài câu cho qua chuyện chứ làm căng quá thì không còn 1 mống khách. Tại thấy chủ thớt tính thấy ngon ăn quá nên e cho thêm ý kiến cho mấy bác dự định nhảy vào cái nghề này thay ham vô đi rùi bít

alo2

Năng động
k bít mấy bác chủ net sao chứ từ lúc mở 2009 tới giờ k nghỉ ngày nao kể cả lễ tết trừ cái ngày đám cưới của e ra thì hầu như ngày nào cũng trực chỉ ngồi net từ sáng tới 10h tối. Làm công nhân còn có ngày nghỉ chứ net mà nghỉ vài ngày khách nó đi tiệm khác chơi hết sạch, nói chung nghề net cũng đỡ phải lao động tay chân nặng nhọc nhưng dc cái này thì mất cái kia nhìu khi tụi nhỏ làm đỗ nước bàn phím chẳng hạn la la vài câu cho qua chuyện chứ làm căng quá thì không còn 1 mống khách. Tại thấy chủ thớt tính thấy ngon ăn quá nên e cho thêm ý kiến cho mấy bác dự định nhảy vào cái nghề này thay ham vô đi rùi bít

Mình cũng nói rùi , mình cũng có lượng khách ổn , mở từ 2009 giống bác nên mới có doanh thu như vậy , mình cũng có khoản thời gian ế lắm ngày 400 500 à , sau này đầu tư nâng cấp không gian với BR , game này nọ mới có khách đấy . Trước mình cũng tính ko kỹ vậy , cứ nghĩ tháng dc 30tr mình ướt lượng bỏ ra 5 6tr chi phí thui , ai dè tính kỹ nó ngốn hết 1 nữa doanh thu .............

nguyễn bắc

Thành viên
tiền thay chuột phím,tai nge,tiền hao mòn máy,1 bộ máy mới lắp + bàn gế vào 9-10tr,sau 3 năm khi hết BH thì còn được 2tr-2tr5.tính ra chỉ đủ ăn đủ tiêu thôi ạ

lha2013

Thành viên
Thấy có bài này phải cố nhớ pass mà login, từ ngày làm nét từ năm 2008 đến giờ tính ra cũng 8 năm trời dài đằng đẵng, bản thân mình xin chốt lại 1 câu "Kể từ ngày chấm dứt kinh doanh tiệm nét tôi sẽ không bao giờ quay lại cái nghề này nữa !!!"

Người ta vẫn mở đấy thôi 300 hoặc 350t cho 20 máy đặt dịch vụ từ a->z Giá Hội Viên 1k khách vãng lại 2k. Chắc người ta sợ ma nên mở NET cho có người ra người vào cho đỡ sợ.

alo2

Năng động
Thấy có bài này phải cố nhớ pass mà login, từ ngày làm nét từ năm 2008 đến giờ tính ra cũng 8 năm trời dài đằng đẵng, bản thân mình xin chốt lại 1 câu "Kể từ ngày chấm dứt kinh doanh tiệm nét tôi sẽ không bao giờ quay lại cái nghề này nữa !!!"

Mình làm cũng 7 năm rùi , giờ ko làm Net biết làm gì cho ngon lành giờ , làm thuê mướn thì cũng vài triệu , mở kinh doanh này nọ thì khó khăn
Người ta vẫn mở đấy thôi 300 hoặc 350t cho 20 máy đặt dịch vụ từ a->z Giá Hội Viên 1k khách vãng lại 2k. Chắc người ta sợ ma nên mở NET cho có người ra người vào cho đỡ sợ.

Mình nghĩ đa phần những tiệm mới mở hiện nay là những người mới vô nghề , chỉ thấy người khác đông và bọn bán máy tính dụ dỗ .

netmetro

Guest
tiền thay chuột phím,tai nge,tiền hao mòn máy,1 bộ máy mới lắp + bàn gế vào 9-10tr,sau 3 năm khi hết BH thì còn được 2tr-2tr5.tính ra chỉ đủ ăn đủ tiêu thôi ạ
người thường làm 8g/ngày, chủ nhật nghỉ thứ 7 nữa buổi . lễ tết nghỉ có lương !
chủ net làm 16g/ngày, tăng ca đều đặn. không nghỉ t7,cn. t7,cn tăng ca luôn ! lễ tết không nghỉ !

LHV Net

Thành viên
Em ngày có hôm dc600-1tr . Tổng doanh thu nạp thì độ 27-30tr/tháng .
Cộng tiền nạp + bán thẻ + bán nước. Sau khi trừ hết chi phí như mạng + điện + thuế + lương nv + tiền vốn dịch vụ + lương cá nhân (4tr) , vì mặt bằng nhà nên ko thuê. em còn dư 19-20tr để khấu hao vốn. Vậy như vậy có gọi là ổn ?.
Em 25 máy, 3-4k/h .

Top Bottom