Có gì mới?

Hỏi Thuế Môn Bài

belandy

Thành viên
Mọi người tư vấn cho em với: Em mở quán net tu 12/2014 đến nay 22/1/2016 em chưa nộp thuế gì cả, cũng chưa có cơ quan thuế nào đến kiểm tra hay thu tiền thuế. Cho em hỏi em bây giờ ra cục thuế để khai báo nộp hay cứ để thế. Mọi người tư vấn cho em với.

NetHoangLinh

Thành viên
bác ko nộp thuế mốt nó xuống qui cho bác trốn thuế cho đi mấy cuốn :))

thanhhung_1986

Thành viên
Mọi người tư vấn cho em với: Em mở quán net tu 12/2014 đến nay 22/1/2016 em chưa nộp thuế gì cả, cũng chưa có cơ quan thuế nào đến kiểm tra hay thu tiền thuế. Cho em hỏi em bây giờ ra cục thuế để khai báo nộp hay cứ để thế. Mọi người tư vấn cho em với.
Bác bị gì vậy nó hok đến thu bác là mừng rùi , mắc j bác phải đi nộp thuế cho tốn tiền vậy . Không ai bắc bác cả vì nó hok đi thu thế mình thì thôi . Không có tội j hết

vanhocdoan

Thành viên
Kinh doanh Nét thuộc dạng kinh doanh hộ gia đình, không phải Cty gì cả nên không cần khai báo, chuyện thông báo nộp thuế hộ gia đình là chuyện của cán bộ thuế vụ địa phương họ không đến tiệm bạn có thể do quen biết hoặc nể nang của cáng bộ. Họ không đến thông báo nộp thuế thì không việc gì phải ra cục thuế để khai báo đâu.
Như tiệm tui nắm nay tiền thuế môm bài là 500k + 1 con Cầy 7kg+ 4 lít rượu . Không phải đóng thuế tháng.
Kinh doanh hộ gia đình thì chỉ là thuế khoáng không có hóa đơn chứng từ gì cả nên không phải lo bị phạt hay bị truy thu đâu . Còn lỡ nó đã thông báo nộp thuế mà bạn chay ỳ không nộp đó lại là chuyện khác :)

alo2

Năng động
Tôi mở mấy năm nay nó cũng ko xuống báo nộp thuế , mà tui tự giác đi nộp nè , do bữa bên VHTT ra quy định mới , làm lại giấy phép kinh doanh có chứng nhận kinh doanh trò trơi này nọ , trong đó có mục mã số thuế , mà tui chưa có , thế là phải tự giác đi làm . Thôi giờ đóng dc rùi , mở từ năm 2008 đến giờ chưa đóng đồng nào , giờ phải giúp chút gì cho đất nước mua vũ khí bảo vệ biển đảo trước tàu khựa :D

Nhân Vật Hư Cấu

Thành viên
Tôi mở mấy năm nay nó cũng ko xuống báo nộp thuế , mà tui tự giác đi nộp nè , do bữa bên VHTT ra quy định mới , làm lại giấy phép kinh doanh có chứng nhận kinh doanh trò trơi này nọ , trong đó có mục mã số thuế , mà tui chưa có , thế là phải tự giác đi làm . Thôi giờ đóng dc rùi , mở từ năm 2008 đến giờ chưa đóng đồng nào , giờ phải giúp chút gì cho đất nước mua vũ khí bảo vệ biển đảo trước tàu khựa :D
em cũng giống y chang bác :)) Nộp 12tr tiên thuế . 20 máy @@ = mẹ 2 tháng rồi

minhlnttth

Thành viên
Họ không tới thu thì thôi mắc mớ gì đi nộp. Mình mở cửa hàng ngày chứ có trốn đi đâu

nguyenvanngochan

Năng động
mấy lão này cứ hù ! em đây mới mở là làm giấy phép kinh doanh doanh nghiệp tư nhân ! rồi 8 tháng không đóng 1 đồng thuế ! sau đó có 1 tờ giấy mời lên chi cục thuế !
Lúc đầu em lo lắm lên mạng coi phạt cả chục củ, ai ngờ chỉ có 2 củ + môn bài 500k ( khi phạt tính môn bài 6 tháng cuối năm)
Lúc em bị mời lên trên đó hỏi em có kế toán này nọ .... em bảo không biết thế là bên đó giới thiệu cho em kế toán bên ngoài ( dòng họ anh em với chi cục thuế) rồi kế toán làm hết tất em chỉ lên đóng tiền thôi ! giờ hàng tháng tốn 1tr + thuế ~300 (40 máy doanh thu ~26tr) ! để em luc lại xem giấy phạt send cho các Lão xem!

mitadona

Thành viên
Chia sẻ
Mình mở tiệm lúc tháng 10/2014 , lúc mở có làm GPKD và đóng thuế môn bài
Khoảng 1 tháng sau, có người bên chi cục thuế xuống lấy thông tin nhưng cô này mang bầu nên mấy tháng sau không thấy nói năng gì (mình nghĩ chắc cô ấy nghĩ đẻ :) ) bẵng đi 1 năm không thấy nói năng gì . Tháng 11/2015 có 1 ông bên chi cục thuế xuống làm việc bảo đóng 13 tháng mỗi tháng 1tr2 (má ơi) nhưng còn thòng thêm cứ mạnh dạn trình bày, mang máng hiểu ý ông ấy nhưng do khách đông và có nhân viên phường theo nên ổng hẹn hôm sau lân cục thuế gặp ông ấy. Hôm sau lên trình bày đủ lý do và quan trọng nhất là câu "đôi bên cùng có lợi " , thế là ổng chịu đèn và đồng ý hạ còn 700k/ 1tháng đóng 14 tháng là 8tr 4. Mình hỏi "đóng ở đây luôn hả chú" , ổng bảo "ra quán cà phê nói chuyện" Ra đến quán , ổng bảo : giờ mày đưa chú 5tr chú lo cho mày thuế hết năm 2015 còn lại bắt đầu thu từ tháng 1/2016 mỗi tháng 500k

vuong

Thành viên
hôm bữa mình để hơn 1 năm mới khai thuế.nó dồn 1 lần gan 10tr.ức chế

monhlinhlx

Thành viên
Mình làm nét đã lâu , Chú thu thuế thường lại nhà đóng thuế, môn bài 1 triệu năm, hàng tháng thì 600 . Năm 2016 ổng đưa giấy bắt kêu lại ngân hàng đóng. Làm biếng tết đền giờ chưa đóng gì cả, không biết có sau không.

hoiquannet

Năng động
Mình làm nét đã lâu , Chú thu thuế thường lại nhà đóng thuế, môn bài 1 triệu năm, hàng tháng thì 600 . Năm 2016 ổng đưa giấy bắt kêu lại ngân hàng đóng. Làm biếng tết đền giờ chưa đóng gì cả, không biết có sau không.
cái gì mà tháng 600k cao thế .Đóng kiễu đó dẹp nghĩ cho rồi

Top Bottom