Có gì mới?

Thành viên mới, nhờ giúp đỡ ạ

• Thread starter hiv050611
  • Bắt đầu

hiv050611

Guest
Thân gửi các bác!
tình hình là em mới bắt đầu vô làm tiệm nét, được một thời gian thì bị lỗi cái server. Thế là cái lũ vô lương tâm gạ gẫm em up lại cái bảng win mới. mà kể từ khi up cái đó thì tiền mất tật mang.hjx giang hồ hiểm ác. máy chạy chẳng ổn định j cả. e có 2 main là G31 và G41. Tụi nó built cho em 2 bảng win. nhưng cả 2 bảng chẳng bảng nào chạy được cho 100% máy và còn bị lỗi tè le do không tương thích. Bị dump liên tục. Em đang rối lắm à.
Mò mẫm diễn đàn thì e cũng đã kéo về bảng win của baotrang computer. Giải nén ra xong rồi. Tính up cái ảnh này làm thêm 1 bảng win mới nữa cứu vãn tình thế xem sao. Nhưng tới cái công đoạn upload từ máy client vô nxp 5 console 6.0.0.1970, chọn nxp 5 uploader thì nó k giống như trong hướng dẫn của diễn đàn. nó k có mục Mount disk ạ. chỉ có file upload thôi. vậy cái này là sao vậy các cao thủ chỉ dẫn e với!
Em cảm ơn!
Máy đang xài NXD 7.5 ạ

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
nếu server đã cài xong rồi thì chỉ cần tải 1 image đa cấu hình về quăng vào server . up lại driver cho máy trạm là chạy , chứ úp gì lung tung nữa đâu mà khóc . nếu server đã cài ok thì up image mất khoảng 10 phút nữa . với điều kiện đã có sẵn image da cấu hình .

armytoan

Thành viên
xài image đa cấu hình , cài driver từng máy xong ngồi rung đùi ! bác làm cái gì mà en dọc thấy lung tung vậy ! em cũng xài của bác trang mà chưa đụng tới thằng nxp 5 lần nào !

hiv050611

Guest
ý em hỏi là cái cách up image lên server như thế nào ạ, Vì đọc trên diễn đàn bài hướng dẫn up thì up bằng nxp 5 uploader. Mà cái đó của em nó không có mục Mount Disk mà chỉ có một mục file upload thôi à.

hiennhon

Thành viên
xài image đa cấu hình , cài driver từng máy xong ngồi rung đùi ! bác làm cái gì mà en dọc thấy lung tung vậy ! em cũng xài của bác trang mà chưa đụng tới thằng nxp 5 lần nào !
Chạy server rồi ha~ mày. Á đù làm kg cho anh mày hay xuống học hỏi linuxx

BảoTrangComputer

Năng động
bó tay lun copy image qua ổ game rồi mout ổ game lên linux xong copy image từ ổ game lên SV cũng được hoạc kiếm cái usb dung lượng lớn chút đóng cho nhanh.mình làm net mua luôn cái 1T chứa các thứ thập cẩm cần dùng ko bjo lo chết.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
cách đơn giản nhất là lên google.com :D tìm với từ "hfs" tải file này về chạy nó , click giữ chuột vào file image kéo nó vào khung bên trái hfs . dùng vnc truy cập vào máy chủ , mở firefox lên , nhập ip máy lúc nãy chạy file hfs , và tải cái file trên đó về . nhanh gọn nhẹ nhé . đây cách của gà như em hay xài , còn cao thủ thì đừng troll em tội nghiệp . .

hiv050611

Guest
cách đơn giản nhất là lên google.com :D tìm với từ "hfs" tải file này về chạy nó , click giữ chuột vào file image kéo nó vào khung bên trái hfs . dùng vnc truy cập vào máy chủ , mở firefox lên , nhập ip máy lúc nãy chạy file hfs , và tải cái file trên đó về . nhanh gọn nhẹ nhé . đây cách của gà như em hay xài , còn cao thủ thì đừng troll em tội nghiệp . .
Mở VNC lên rồi bác, mà làm gì trên vnc vậy. firefore từ máy tính tiền đúng không bác,mở lên thì gặp No files in this folder là seo ta

hiv050611

Guest
bó tay lun copy image qua ổ game rồi mout ổ game lên linux xong copy image từ ổ game lên SV cũng được hoạc kiếm cái usb dung lượng lớn chút đóng cho nhanh.mình làm net mua luôn cái 1T chứa các thứ thập cẩm cần dùng ko bjo lo chết.
Dạ em đọc nhưng hẻm hiểu cách làm anh ơi, anh hướng dẫn chi tiết tí giúp em với. Bản image có đây rồi nhưng loay hoay hoài không được

Luân Liều Lĩnh

Guest
Bữa nào rảnh teamviewer chỉ cho nghe bác..........tui ko pro lắm nhưng có thể làm tốt cho bác image ngon lành

hiv050611

Guest
giờ được không bác, cũng đang ngồi mày mò

Luân Liều Lĩnh

Guest
Bác muốn làm Image thì phải có 1 Lan card rời, rồi chuẩn bị 1 ổ cứng thấp 80Gb cũng được để Ghost xp bản sp3 chuẩn không driver, rồi đó các thứ chuẩn bị như vậy còn thực hiện thì nhiều bước lắm

hiv050611

Guest
Bác muốn làm Image thì phải có 1 Lan card rời, rồi chuẩn bị 1 ổ cứng thấp 80Gb cũng được để Ghost xp bản sp3 chuẩn không driver, rồi đó các thứ chuẩn bị như vậy còn thực hiện thì nhiều bước lắm
em chi muốn up cái image lên mà cũng chưa được.hjx.huống gì là tạo một image bác ơi

Luân Liều Lĩnh

Guest
em chi muốn up cái image lên mà cũng chưa được.hjx.huống gì là tạo một image bác ơi
Bác đã nói ở trên đầu tiên đó là up 1 image mới chứ gì nữa. Còn bác úp 1 image có sẵn qua server thì dễ ẹc chứ khó gì đâu bác dùng phần mềm hfs.exe tải về rồi cài đặt, chọn file bác muốn share cho SV, rồi vào SV mở Brownser lên đánh tên máy đang chứa file bằng IP: 192.168.1.233 (cái này ví dụ thôi) chứ máy bác IP khác nha....v....v.....

hiv050611

Guest
Share lên rồi nhưng hẻm có thấy j cả, no file in folder à bác. file nhẹ nhẹ thì có thấy. cái 10gb thì thua

Luân Liều Lĩnh

Guest
Cái đó bình thường mà...là lỗi hay gặp khi up image mà bác. Bác có những cấu hình nào, nói rõ cho mình biết để xem có mấy cái image coi có dùng cho bác được ko nè! Bác nên dùng cái bản Ghost XPSP3 chuẩn nhất chưa cài phần mềm, tự nhận driver, bác ghost đi rồi cài teamviewer e coi cho bác rồi cài bản client rồi up lên server cho bác luôn được ko?

buithebao

Thành viên
như thế này nhé khi bạn cấm usb hay ổ cứng vào nó sẽ hiện trong elscon phần hardware bạn chọn disk,raid vdu ổ bạn cấm vào sẽ là /dev/sdc???? bạn vào trong file system bạn tạo cho mình một thư mục tên gì cũng được xong bạn trở về elscon bạn xem ổ đĩa usb bạn cấm vạo chọn nó và bấm lện mount chọn đường dẫn vào thư mục bạn vừa tạo đó thế là tất cả dữ liệu bạn cần lấy nằm trong thư mục đó rồi bạn copy disk đa cấu hình đó bạn bỏ vào thư mục chứa image của bạn là xong. khi copy xong bạn nhớ unmount nó nhé đơn giản vậy thôi:-h

anavmye

Thành viên mới
bạn này chưa biết cách kích hoạt 1 image nữa hic

Top Bottom