Có gì mới?

Thắc mắc mong ae thông lão giúp với ạ

namcancp

Thành viên
Câu chuyện là dàn net của em có 30 máy ạ. Từ Moden ra cân bằng tải, xong vào swich chính 16 cổng (chạy 10 máy vip), kết nối với Switch con 24 cổng (chạy 20 máy). Em ko hiểu sao cứ chạy vài ngày là bị đơ cứng 1 phát cả 30 máy, phải reset lại máy trạm thì mới được
Hiện tượng chị hay bị nếu cả dàn chạy đông cả 25 30 máy. Còn nếu ít thì khéo cả vài tuần ko sao
Quán em ko chơi đêm lên máy chủ cứ buổi đêm là đều tắt đi reset lại ạ. ổ WB e để 1tb lên chắc tràn được WB

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Card lan bác mấy cổng. trước tiên theo em thì bác cứ thay cái sw tổng trước đi. đằng nào nhà cũng phải có cái sơ cua. tháo card lan ra vệ sinh cho sạch sẽ. kiểm tra tốc độ ổ wb xem đọc ghi bao nhiêu sức khỏe tốt không.
máy chủ nên để chạy 24/7 để khách vào game nhanh hơn. đêm đêm có update game nó cũng up luôn nếu bác dùng update tự động.

nhorung

Điều hành chính
Cách đầu tiên là bác chủ thử đi một đường điện riêng cho hệ thống mang : Moderm , switch xem coi còn bị không rồi mới tính tiếp....nguyên nhân lớn nhất là bị sụt áp...

namcancp

Thành viên
Card lan bác mấy cổng. trước tiên theo em thì bác cứ thay cái sw tổng trước đi. đằng nào nhà cũng phải có cái sơ cua. tháo card lan ra vệ sinh cho sạch sẽ. kiểm tra tốc độ ổ wb xem đọc ghi bao nhiêu sức khỏe tốt không.
máy chủ nên để chạy 24/7 để khách vào game nhanh hơn. đêm đêm có update game nó cũng up luôn nếu bác dùng update tự động.
Card lan e 4 cổng 1gb bác ạ, vâng e cũng đang tính thay thử con sw tổng. Với e hỏi thêm tí là cái card lan có cấp nguồn Molex thì có phải cắm vào ko ạ, tại bạn bán bảo ko cần

namcancp

Thành viên
Cách đầu tiên là bác chủ thử đi một đường điện riêng cho hệ thống mang : Moderm , switch xem coi còn bị không rồi mới tính tiếp....nguyên nhân lớn nhất là bị sụt áp...
Moden, cân bằng tải thì e đi đường riêng, con con sw tổng thì e đi cùng đường với dàn 5 máy, có kn sụt áp thật ấy s nhỉ

Top Bottom