Có gì mới?

Hỏi Tất cả game của Garena đều bị lỗi mất kết nối khi dùng mạng FPT.

Net Vũ Thị

Thành viên
Em mới làm net. Quán em bị bệnh tất cả game của Garena đều bị mất kết nối server khi dùng mạng FPT, cứ khoảng ~5p bị một lần. Khách chơi bằng mạng VNPT thì lại không vấn đề gì cả. Mệt cái là mạng VNPT lại là mạng phụ, mỗi khi khách chơi lại phải chuyển đường truyền. Nhà riêng em dùng mạng FPT không ảnh hưởng gì cả. Em tìm hiểu trên mạng thì vấn đề là do nhà mạng hoặc card mạng. Em vẫn non kinh nghiệm nên chưa biết giải quyết thế nào. Có bác nào đã bị bệnh này xin chỉ giáo em với ạ. Em xin cảm ơn.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Bạn alo nhà mạng xuống kiểm tra lại nhé.Chứ nếu do card mạng thì sao VNPT lại chơi được :).Chúc bạn mau hết bệnh.

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
Trước tiên bạn cho biết bạn đang dùng modem gì cho em mạng đó, dùng chung modem hay mỗi mạng 1 modem, và cách xác định lỗi của bạn là như thế nào.

trangia

Thành viên
xác nhận, tiệm mình cũng bị tình trạng giống vậy. LoL khi chơi mạng fpt luôn bị đứng máy. vnpt 1 phát vô ngay.

Netptgaming

Thành viên
Mình xài mạng FPT chơi Lol cũng hay bị kết nối lại.. kêu kt zô kiểm tra thì mấy bữa sau vẫn bị lại. Đến giờ chưa biết khắc phục như thế nào.. Mong ae chỉ giáo cách khắc phục ạ..

Net Vũ Thị

Thành viên
Trước tiên bạn cho biết bạn đang dùng modem gì cho em mạng đó, dùng chung modem hay mỗi mạng 1 modem, và cách xác định lỗi của bạn là như thế nào.
2 mạng e dùng 2 modem khác nhau, modem của bên nhà mạng bác ạ. Rất nhiều tiệm bị giống em và 2 bác trên bác ạ, cụ thể modem thì mai e kiểm tra lại rồi báo bác. Bên nhà mạng họ kiểm tra cũng nói không có gì bất thường cả, e thử đổi ip cũng không hết bệnh. Có 1 vài diễn đàn bàn luận về việc đổi port định tuyến, e gà mờ nên k hiểu gì, vẫn đang google mỏi mắt :(

tuanvu01

Thành viên
2 mạng e dùng 2 modem khác nhau, modem của bên nhà mạng bác ạ. Rất nhiều tiệm bị giống em và 2 bác trên bác ạ, cụ thể modem thì mai e kiểm tra lại rồi báo bác. Bên nhà mạng họ kiểm tra cũng nói không có gì bất thường cả, e thử đổi ip cũng không hết bệnh. Có 1 vài diễn đàn bàn luận về việc đổi port định tuyến, e gà mờ nên k hiểu gì, vẫn đang google mỏi mắt :(
Nếu modem nhà mạng cung cấp thì ko ổn tí nào với game net đâu bác, ngoài ra hiện nay FPT cung cấp song song cả IpV6 - giao thức này ở Việt Nam vẫn còn mới nên tính ổn định chưa cao dẫn tới mạng chập chờn.
Giờ những điều bác nên làm lúc này:
1. Trang bị modem tốt hơn (Vigor 2925 hoặc các dòng MD khác có khả năng chịu tải lớn hơn), tốt nhất nên quẳng mấy con MD nhà mạng cung cấp vào 1 xó hoặc chuyển sang chỉ làm converter thôi (chế độ ONU).
2. Yêu cầu KT của ISP loại bỏ cấu hình Ipv6 hoặc IP - NAT nếu có.
Chúc bác đắt khách

Net Vũ Thị

Thành viên
Nếu modem nhà mạng cung cấp thì ko ổn tí nào với game net đâu bác, ngoài ra hiện nay FPT cung cấp song song cả IpV6 - giao thức này ở Việt Nam vẫn còn mới nên tính ổn định chưa cao dẫn tới mạng chập chờn.
Giờ những điều bác nên làm lúc này:
1. Trang bị modem tốt hơn (Vigor 2925 hoặc các dòng MD khác có khả năng chịu tải lớn hơn), tốt nhất nên quẳng mấy con MD nhà mạng cung cấp vào 1 xó hoặc chuyển sang chỉ làm converter thôi (chế độ ONU).

2. Yêu cầu KT của ISP loại bỏ cấu hình Ipv6 hoặc IP - NAT nếu có.
Chúc bác đắt khách
Em có đặt 1 modem trong SG, nó trông như cái case pc xách tay vậy, vì nhờ người làm cho nên em cũng chẳng biết nó tên là cái gì nữa :( mà cái đó cài đặt chưa xong nên vẫn dùng tạm modem nhà mạng.

tuanvu01

Thành viên
Em có đặt 1 modem trong SG, nó trông như cái case pc xách tay vậy, vì nhờ người làm cho nên em cũng chẳng biết nó tên là cái gì nữa :( mà cái đó cài đặt chưa xong nên vẫn dùng tạm modem nhà mạng.
Nếu cần hỗ trợ có thể liên lạc qua zalo cho mình: 0944281711

ngdcnam

Năng động
Chủ thớt nói chưa rõ khó vào game của garena hay đang chơi các game của garena thì out.

Theo tôi hiểu, khó vào game hay không vào game của garena thì đúng hơn, chứ ranges IP của game LMHT và game FO3 , game BnS là hoàn toàn khác nhau, đặt tại Việt Nam trên các datta center cũng khác nhau về vị trí địa lý, không có lý do nào mà FPT tệ đến như vậy.

Tài khoản garena Việt Nam là do bên garena Singapore họ quản lý nên mới có chuyện này, nếu xài draytek hay pc router thì tìm cái ranges ip mà cái launcher garena kết nối để đăng nhập và duy trì sau đó định tuyến cho nó đi wan VNPT. Tôi tính chính xác nó có 3 ranges IP với 3 subnet , một cái /16 , một cái /24, một cái /20

Khái niệm định tuyến game chủ thớt có thể tham khảo goo.gl/AYCPQC

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom