Có gì mới?

Hỏi Tắt Barclientvew

alicia88

Thành viên
Địa điểm
152 Phạm Hữu Điều, Lê Chân, Hải Phòng, Việt Nam
Tạo image xong nó cứ hiện cái này, xóa icon nó lại hiện lại, disable startup rồi nó lại tự bật lại, ẩn nó đi thế nào hả các b nhìn khó chịu quá, hay có cách nào chuyển sang tiếng anh ko để mình biết nó thông báo gì, toàn ?????, thấy nó chạy từ ổ B

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Trời ạ. Cái này là của i9 có làm sao đâu. Còn ẩn cái biểu tượng ngoài màn hình thì chuột phải vào file nó. Chọn dòng cuối cùng. Rồi tích dấu kiểm vào thì nó sẽ ẩn đi. Còn ở khay hệ thống thì ko tắt được. Muốn tắt thì khỏi phải xanh ở máy sever nhé. Tóm lại để yên không chết ai mà chỉ có tốt.

alicia88

Thành viên
Địa điểm
152 Phạm Hữu Điều, Lê Chân, Hải Phòng, Việt Nam
Trời ạ. Cái này là của i9 có làm sao đâu. Còn ẩn cái biểu tượng ngoài màn hình thì chuột phải vào file nó. Chọn dòng cuối cùng. Rồi tích dấu kiểm vào thì nó sẽ ẩn đi. Còn ở khay hệ thống thì ko tắt được. Muốn tắt thì khỏi phải xanh ở máy sever nhé. Tóm lại để yên không chết ai mà chỉ có tốt.

cái Hidden mình biết rồi, cái đó chỉ ẩn ở ngoài destop thôi, mình muốn ẩn hết cả thông báo của nó, ẩn luôn cả cái cục mây mây ở thanh tasbar cho gọn chứ ko fai mỗi icon, nó cứ thông báo cái ji ??????? mà jko biết là cái ji, khá khó chịu

itshares

Thành viên
Bước 1: Hidden file ngoài desktop.
Bước 2: Mở notepad rồi save as lại thành file "tengicungduoc.vbs".
Bước 3: Click phải edit file đó và copy nội dung của mình vào rồi save lại.
Bước 4: vào Windows + R gõ shell:startup rồi quăng cái file vừa save vào thư mục startup này.
Bước 5: đóng super lại và thưởng thức.
Nội dung:

Dim oShell : Set oShell = CreateObject("WScript.Shell")
WScript.Sleep 5000
oShell.Run "taskkill /im BarClientView.exe", , True

Lưu ý: WScript.Sleep 5000 là thời gian chờ nó hiện lên rồi script sẽ đóng nó. Bạn có thể canh thời gian từ lúc login vào và đợi nó hiện barclient đó chạy rồi điều chỉnh cho phù hợp.
Cái này là mình tự mò ra, không copy ở đâu hết, mục đích của script vbs này là đóng ứng dụng đó lại. Bạn cứ yên tâm dùng, 1 lát sau nó vẫn tự chạy ngầm ở taskbar bên dưới nên vẫn xanh trên server icafe.

itshares

Thành viên
Đây là file của em nếu bác lười.

Attachments

• taskkillerBarClientView.rar
    212 bytes · Đã xem: 0

wonkang

Thành viên
Còn của e nó tự hide rồi tắt cái đó ace nào chỉ để nó chỉ ẩn thôi được ko ạ T_T em xài chung với Gcafe HB

Top Bottom