Có gì mới?

Tạo Flash Quảng Cáo tiệm net đơn giản nhất

Rao

Thành viên
Trên DD thấy 1 số bài viết về cách thay đổi màn hình quảng cáo CSM ở máy trạm cần dùng tool cài đặt hoặc can thiệp vào system32...Nay em mạo muội làm cái pic đơn giản để quảng cáo cho tiệm net của mình bằng cách lợi dụng trình duyệt web và thay đổi trang mặc định của CSM

Trước hết bạn phải có 1 file flash hoặc hình ảnh và up lên 1 trang web nào đó.

Phần mềm tạo file flash các bạn có thể sử dụng Sothink SWF Easy rất đơn giản :D

Sau đó vào CSM Sever tắt thiết lập trang chủ tại máy trạm

Sau đó qua mở super máy trạm và vào trình duyệt web (ở đây em dùng Chrome), vào phần setting, trong phần On Start up click chọn Open specific page or set of page

Vào phần này ta set đường dẫn tới file flash hoặc hình ảnh quảng cáo cho tiệm net của mình, xong chọn OK

Xong, đóng super máy trạm và tận hưởng.

Khi khách vào mở trang web, trang đầu tiên bung ra chính là flash (hoặc picture) quảng cáo cho tiệm nét của mình

Các bạn cũng có thể lợi dụng Flash này để setup trong modem khi khách truy cập vào các trang web :-t, nó sẽ thay các web :-t bằng flash này trên trình duyệt web

Cái này em setup trong modem Virgo 2920

Và đây là flash demo:

https://dl.dropboxusercontent.com/s/5e9683sbouz6zy4/CPN.swf

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đơn giản hơn:
Tạo 1 file flash hoặc ảnh, đổi tên thành ddm.sys bỏ vô system32 của máy chủ (với win 64bit là SYSWOW64) sẽ có flash của bạn trên máy trạm, có điều lâu lâu CSM nó tự tải quảng cáo về thay vào (tầm 3 lần/ngày). Vậy lâu lâu bạn chép vào đó là được.

lamnhatgiang

Thành viên
Đơn giản hơn:
Tạo 1 file flash hoặc ảnh, đổi tên thành ddm.sys bỏ vô system32 của máy chủ (với win 64bit là SYSWOW64) sẽ có flash của bạn trên máy trạm, có điều lâu lâu CSM nó tự tải quảng cáo về thay vào (tầm 3 lần/ngày). Vậy lâu lâu bạn chép vào đó là được.
file flash có kích thước thế nào anh, share file em làm thử đi admin

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
file flash có kích thước thế nào anh, share file em làm thử đi admin
Flash nó tự resize tốt, nếu muốn tạo đúng thì xem bạn để độ phân giải máy trạm bao nhiêu, ví dụ bạn để là: 1920x1080 thì rộng để nguyên, cao trừ 200px (cái màu đỏ dưới trên) thành ra bạn tạo cái Flash là 1920x880

Top Bottom