Có gì mới?

Chia sẻ Tài liệu hướng dẫn làm IMG all cấu hình Win 10

avataz

Thành viên
1 anh bạn nước ngoài chia sẻ. Thấy hay lưu lại.
tài liệu tiếng thái. anh em có thể dich (hoặc nhìn hình ảnh cũng hiểu)
có link video kem theo.
Mình dùng ccboot cơ bản nó đã đa cấu hình W10 tốt (nhưng vẫn bị getting 5 - 7s) và làm theo cách này thì chả còn getting.... nữa. Khởi động nhanh hơn 1 chút.
Nên lựa chọn bản driver nào phù hơp nhé. VD : phòng mình để nhét lũ GT630, 730, 750 vào chung 1 config (1 nhánh) thì cài bản 390.65-desktop-win10-64bit-international-whql
bản cao hơn được thằng này mất thằng kia.
bác nào làm không được đừng gạch đá nhé ( Có thằng bạn chạy ISM w10 mà nó làm chưa có được .... X_X mình thì ngon)

Attachments

• All Spec.rar
    2,8 MB · Đã xem: 0

Lô Việt Phúc

Thành viên
Tao chưa test bản mày đính kèm này; test bản của bác thitgaluoc thì ismpro bỏ qua getting nhưng vào trong vẫn phải chờ để bắt đầu nhận driver vga (tóm lại là chỉ bỏ qua bước getting thôi; còn thời gian nhận vẫn thế)

Attachments

• Fix Getting Device Windows 10 For Bootrom (VGA).rar
    31,6 KB · Đã xem: 0

tspks9

Thành viên
1 anh bạn nước ngoài chia sẻ. Thấy hay lưu lại.
tài liệu tiếng thái. anh em có thể dich (hoặc nhìn hình ảnh cũng hiểu)
có link video kem theo.
Mình dùng ccboot cơ bản nó đã đa cấu hình W10 tốt (nhưng vẫn bị getting 5 - 7s) và làm theo cách này thì chả còn getting.... nữa. Khởi động nhanh hơn 1 chút.
Nên lựa chọn bản driver nào phù hơp nhé. VD : phòng mình để nhét lũ GT630, 730, 750 vào chung 1 config (1 nhánh) thì cài bản 390.65-desktop-win10-64bit-international-whql
bản cao hơn được thằng này mất thằng kia.
bác nào làm không được đừng gạch đá nhé ( Có thằng bạn chạy ISM w10 mà nó làm chưa có được .... X_X mình thì ngon)
ccboot bác boot bao nhiêu giây vậy?. của mình tầm 1phut.

Địa điểm
Bình dương
em boot hẳn 2p :D
Mà sao mọi người boot nhanh thế

tspks9

Thành viên
Có bác nào biết build img win 10 1903 mà nó load nhanh không, sao lúc boot lên nó load dưới 100MB xong dừng 30s mới load tiếp vậy?. Làm sao cho nó read img liên tục vậy?.

Top Bottom