Có gì mới?

Chia sẻ Tự động lưu dữ liệu CSM. Không sợ format hay die HDD

danviet98x

Thành viên
Nhân việc có bác bị mất database của CSM. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em làm tự động sao lưu dữ liệu phòng khi virut hay chết HDD. Công cụ dùng là https://drive.google.com.

Nếu bác nào chưa có tài khoản Google thì tạo 1 tài khoản nhé. Sau đó cài chương trình sau:

Bấm vào https://tools.google.com/dlpage/drive/index.html?hl=vi#eula để tải chương trình. googledrivesync.exe sau đó bắt đầu cài đặt.

Cài xong bấm Get Star -> nhập tên đăng nhập và mật khẩu tài khoản google vào. NEXT

-> NEXT –> NEXT -> Advance setup tại tab Sync Option ta bấn change chỉ về thư mục ở ổ D hoặc E mà ta sẽ cho CSM backup rồi bắt đầu bấm Star Sync.

Chuyển về chương trình CSM chọn tab:

Công cụ -> lưu dự phòng -> Lịch lưu dự phòng

Như vậy hàng giờ CSM sẽ tự backup data và googledriversync sẽ tự động up lên mạng cho ta. Khi mất data hay hư hdd thì mình chỉ cần cài lại googledriversync thì nó sẽ tự download lại toàn bộ data đã backup về lại HDD mới. Rồi dùng chức năng phục hồi data của CSM để nạp lại data gần nhất.
ÁP DỤNG LUÔN VỚI GCAFE CÁC BÁC NGÂM GIÚP EM KHÔNG CHƠI GCAVE
Lưu ý“KHI XÓA TRONG THƯ MỤC Ở HDD THÌ NÓ SẼ TỰ XÓA TRÊN MẠNG LUÔN NHÉ” nên nếu không cần thiết thì kệ nó. Google cho 15gb tha hồ mà làm.

Chỉnh sửa cuối:

nghjtran

Thành viên
lưu ý nữa nếu đã xóa trên HDD thì vào tài khoản google và chuyển đến thùng rác restore lại

rko263

Thành viên
lưu ý nữa nếu đã xóa trên HDD thì vào tài khoản google và chuyển đến thùng rác restore lại
anh cho hỏi mỗi lần mở máy lên thì googledrive sao nó tự tải máy file lưu ngày hôm trước về máy hoải vậy, ví dụ csm 1 ngày lưu thì nó tải 1 ngày nhưng nếu 30 ngày thì nó tải cả 30 ngày về, có cách nào chỉ cho nó lưu trên googledrive mà ko tải về máy dc ko, tại máy tính tiền em dóng băng ổ C

nghjtran

Thành viên
anh cho hỏi mỗi lần mở máy lên thì googledrive sao nó tự tải máy file lưu ngày hôm trước về máy hoải vậy, ví dụ csm 1 ngày lưu thì nó tải 1 ngày nhưng nếu 30 ngày thì nó tải cả 30 ngày về, có cách nào chỉ cho nó lưu trên googledrive mà ko tải về máy dc ko, tại máy tính tiền em dóng băng ổ C
Bác chuyển nơi lưu trữ qua ổ D hoặc E thì tình trạng tải về sẽ hết. tại ổ C của bác đóng băng nên khi khởi động lại máy sẽ mất.

rko263

Thành viên
Bác chuyển nơi lưu trữ qua ổ D hoặc E thì tình trạng tải về sẽ hết. tại ổ C của bác đóng băng nên khi khởi động lại máy sẽ mất.
thì em chọn luu CSM ổ D, bác có cách nào cài google vào ổ D dc ko, tại lúc cài googledrive nó ko cho chọn duong dẫn

ndq239

Thành viên
mà cái CSM nó ko giới hạn số ngày lưu, lúc trước em cũng lưu như vậy mà quên xóa nó full drive luôn !

Top Bottom