Có gì mới?

Chia sẻ Tổng hợp icafe, image & Hướng dẫn chi tiết cài icafe 9.1.5 PNP

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

phamthanhdo

Năng động
có 1 số khách hàng yêu cầu giao diện NVIDIA control panel, vậy làm sao để cài đây bác ducminh ?

ducminh

VIP
Của em thì rx560 không nhận đủ 4gb ram ( 512mb ) nghiên cứu mãi mà chưa tìm ra cách fix . Nvidia thì ngon lành cành đào
Amd thì mình nhận thấy rằng mặc dù khi pnp (online) oK, nhưng khi đóng gói lại để share thì lại lỗi. Các dòng vga 730d3 trở xuống chayh bản 391 cũng vậy. Mình đang tìm nguyên nhân xem do đâu. Tạm thời amd & vga 730d3 trở xuống các bác chưa pnp nhé.

Bác chủ cho em hỏi em dùng icafe 9.0.5 không boot được main Asus Prime B450M-A, nó dùng lan realtek nhưng up pnp 2018 nó không nhận, cứ nhận 2015 thì phải fix như nào ạ? em cảm ơn.

games999

Thành viên
xin giúp đở mình đúng như bạn hướng dẫn nhưng chỉ dùng được 1 tuần là hết Vip

yinyeuem

Thành viên
PNP thì bắt buộc ổ e, còn thư mục cài theo thói quen thì mình cài vào D. Trường hơpk cài vào ổ khác (đường dẫn khác clip) mình chưa thử có pnp dc hay ko.
A ơi cho e hỏi Image gì củng ok sao có mổi game Liên minh huyền thoại vào trong chọn tướng cực kỳ lag a check xem giúp em với thank a :D

hungit8888

Thành viên
nhà mình máy 1 cấu hình, mình tắt pnp vga , vẫn ok phải ko a

Loi Nguyen

Thành viên
Hôm bữa có ace nào bảo xài bản này mà server cứ 6h bị auto tắt đã khắc phục thế nào share cách khắc phục với. Xin cám ơn

vodanhpro

Năng động
Amd thì mình nhận thấy rằng mặc dù khi pnp (online) oK, nhưng khi đóng gói lại để share thì lại lỗi. Các dòng vga 730d3 trở xuống chayh bản 391 cũng vậy. Mình đang tìm nguyên nhân xem do đâu. Tạm thời amd & vga 730d3 trở xuống các bác chưa pnp nhé.
Chắc chắn không phải bác nói đâu vì em vẫn PNP gt650 còn cũ hơn cả 730 thấy ok mà ( PnP Cả offline lẫn Online - Online em đăng ký bằng key free của icafe8 cấp ) . Mọi thứ đều OK chỉ duy nhất là cái AMD rx560 không nhận đủ Ram Vga ( Đã thử cả update driver PnP AMD mới hơn cả của bác share ) ==> Có lẽ AMD Đời cũ nó vẫn chưa tối ưu được hic
Nhờ bác chỉ hộ cách khi qua key icafe8 Online xong muốn về Offline thì phải backup như nào nhỉ ? Mỗi lần em qua Online xong lại phải cài lại Offline để cho nó khỏi dowload mấy cái rác china về hic
THêm nữa là không biết do em cài đi cài lại nhiều lần quá không mà giờ không tự PnP offline được nữa ( chuyển qua key Online thì vô tư ) . Bác hướng dẫn em cách fix ngoài cách cài lại Sever được không

ducminh

VIP
Chắc chắn không phải bác nói đâu vì em vẫn PNP gt650 còn cũ hơn cả 730 thấy ok mà ( PnP Cả offline lẫn Online - Online em đăng ký bằng key free của icafe8 cấp ) . Mọi thứ đều OK chỉ duy nhất là cái AMD rx560 không nhận đủ Ram Vga ( Đã thử cả update driver PnP AMD mới hơn cả của bác share ) ==> Có lẽ AMD Đời cũ nó vẫn chưa tối ưu được hic
Nhờ bác chỉ hộ cách khi qua key icafe8 Online xong muốn về Offline thì phải backup như nào nhỉ ? Mỗi lần em qua Online xong lại phải cài lại Offline để cho nó khỏi dowload mấy cái rác china về hic
THêm nữa là không biết do em cài đi cài lại nhiều lần quá không mà giờ không tự PnP offline được nữa ( chuyển qua key Online thì vô tư ) . Bác hướng dẫn em cách fix ngoài cách cài lại Sever được không
À, GTX 650 nó ở level khác rồi bạn ơi, vẫn chạy được chung bản driver với các vga mã cao hơn nên bạn dùng cho 650 được là đúng rồi :D
Còn 630, 640, 420 hay 730 DDDr3 và các mã thấp hơn thì bạn chỉ pnp được khi dùng ver 23.21.13.9135 thôi.

phamthanhdo

Năng động
mình mới phát hiện ra 1 lỗi rất nghiêm trọng. phần server bão lỗi check key là máy con bật lên bị random không vào được game. ổ z, ổ e hiện tùm lum. nhà mình đang map ổ game là ổ D.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom