Có gì mới?

Chia sẻ Tại sao nên xài BOOT rom?????

nguyen quangvu

Thành viên
Cho em hỏi ở ý thứ 9 chỉ khuyên ko nên dùng ssd 1T. vậy thì nên xài ssd bao nhiêu, hãng nào vậy.
Em đang dùng 19 máy dùng ổ cứng : main H81, i3, hdd 250g, nguồn 350w, ko có card rời, máy chủ có cấu hình như máy trạm. máy hoạt động được 8 tháng. bây giờ em muốn chuyển qua dùng Bootrom. mong các bác tư vấn giùm em cấu hình cái máy chủ cho tốt ạ, máy chủ hoạt động bền xíu, ko cần quá tiết kiệm mà cũng đừng víp quá phí. Thank all !

sunlightx

Thành viên
Cho em hỏi ở ý thứ 9 chỉ khuyên ko nên dùng ssd 1T. vậy thì nên xài ssd bao nhiêu, hãng nào vậy.
Em đang dùng 19 máy dùng ổ cứng : main H81, i3, hdd 250g, nguồn 350w, ko có card rời, máy chủ có cấu hình như máy trạm. máy hoạt động được 8 tháng. bây giờ em muốn chuyển qua dùng Bootrom. mong các bác tư vấn giùm em cấu hình cái máy chủ cho tốt ạ, máy chủ hoạt động bền xíu, ko cần quá tiết kiệm mà cũng đừng víp quá phí. Thank all !
ổ ssd bao nhiêu còn tùy nhu cầu khách chỗ bạn cần chơi nhiều game không. Nếu chỉ chơi mấy game phổ biến thì ổ ssd 240 là đủ, không thì dùng ổ hdd làm ổ game cũng chả sao hết . Cấu hình server thì bạn có thể lắp như sau :
- Main intel server : khoảng 3tr4
- Ram kingston ecc 8gb : 1tr9
- chip g2030 hoặc đại loại thế : 1tr2
- 1ssd 120gb : 1tr5
- 1ssd 240gb hoặc WD black 500gb làm ổ game :
- 1 vỏ case : 500k
- 1 nguồn công suất thực 400w đổ lên : khoảng 1tr .
- 1 ups
Thế thôi , giá thì bác check chỗ bán, lâu ngày em không buôn bán gì nên ko rành giá lắm .

ntg87

Điều hành chính
Ý như trên, tuy nhiên có thể dùng h81 lam server, mình làm hơn 50 khách hàng chạy main h81, rất ok, hư hỏng gắn qua máy trạm chạy tiếp!
ram 4G thôi bạn, bạn cho SDT hoặc alo mình 0945551519 - 0964512424 mình tư vấn cho tự mua

hongminhnet

Thành viên mới
Từ ngày dùng Bootrom, em khỏe đi nhiều, còn tăng cân vì ko phải thức đêm để up game với phần mềm nữa, :D

giolangdu

Thành viên
A ntg viết bài chuẩn từng centimet, Server mà hư thì chỉ cần xác hết ổ cứng sang cái máy trạm cho nó chạy tạm. rồi mang server đi bảo hành or sửa, khi mang về bỏ sang cấu hình lại là ok, nhanh gọn lẹ. ^^

A ntg viết bài chuẩn từng centimet, Server mà hư thì chỉ cần xác hết ổ cứng sang cái máy trạm cho nó chạy tạm. rồi mang server đi bảo hành or sửa, khi mang về bỏ sang cấu hình lại là ok, nhanh gọn lẹ. ^^
mình thì ko rãnh như bạn. bán hết HDD đó lấy tiền mua cái mianboad Sever dự phòng, SSD boot dự phòng. khi sever gặp lổi chỉ gần gắn qa chạy bt. đem cái hư đi bh. chứ rảnh đâu ngồi gắn từng máy hdd nếu phòng máy có 100 máy trạm thì sao. games upload thì sao ?

Tr.Điệp

Năng động
mình thì ko rãnh như bạn. bán hết HDD đó lấy tiền mua cái mianboad Sever dự phòng, SSD boot dự phòng. khi sever gặp lổi chỉ gần gắn qa chạy bt. đem cái hư đi bh. chứ rảnh đâu ngồi gắn từng máy hdd nếu phòng máy có 100 máy trạm thì sao. games upload thì sao ?
:D:D ý của bạn ấy nói là xách hết HDD với SSD của key server sang 1 máy trạm cho nó chạy thành key server vì key server dùng main thường như các máy trạm ấy mà . không phải là cầm từng HDD đi lắp từng máy trạm để cho sử dụng tiếp nhé bạn :p

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
:D:D ý của bạn ấy nói là xách hết HDD với SSD của key server sang 1 máy trạm cho nó chạy thành key server vì key server dùng main thường như các máy trạm ấy mà . không phải là cầm từng HDD đi lắp từng máy trạm để cho sử dụng tiếp nhé bạn :p
Case lão Điệp ơi, chớ kg phải key (phím - chìa khóa). Thấy chú mày toàn viết sai.

xdaatom21

Thành viên
anh GIANG cho em xin hoi vài vấn đề
hiện tại em có 1 máy
giga h61 ram 4g,giờ em định mua them 2 ssd găn vào làm sever ,
em thấy anh xài cái máy yếu như vậy mà cũng chạy dc máy chủ, nếu máy yếu như vậy thi cấu hinh cai đạt cấu hinh csmboot có khác hơn tài liệu vinagame hương dẩn ko,vd:cấu hinh cache,câu hình máy chủ csmboot ,cấu hình máy tram csmboot tren sever ,và anh có thể cho ae cái img xp anh đang xài dc ko hoặc mấy cái img xp ma anh thấy ổn trên diển đàn anh share link gium dc ko ,hiện tại phòng em đang xài main biostar a58 và cpu thi hai ba loai như amd a6 5400, amd a8 5600,amd a8 7600 và vài cái intel h61 cấu hình máy trạm như vậy làm bootrom ổn ko mong anh giúp đở

ntg87

Điều hành chính
anh GIANG cho em xin hoi vài vấn đề
hiện tại em có 1 máy
giga h61 ram 4g,giờ em định mua them 2 ssd găn vào làm sever ,
em thấy anh xài cái máy yếu như vậy mà cũng chạy dc máy chủ, nếu máy yếu như vậy thi cấu hinh cai đạt cấu hinh csmboot có khác hơn tài liệu vinagame hương dẩn ko,vd:cấu hinh cache,câu hình máy chủ csmboot ,cấu hình máy tram csmboot tren sever ,và anh có thể cho ae cái img xp anh đang xài dc ko hoặc mấy cái img xp ma anh thấy ổn trên diển đàn anh share link gium dc ko ,hiện tại phòng em đang xài main biostar a58 và cpu thi hai ba loai như amd a6 5400, amd a8 5600,amd a8 7600 và vài cái intel h61 cấu hình máy trạm như vậy làm bootrom ổn ko mong anh giúp đở
OK luôn, với cầu hình như bạn nói cai2.0 kéo vivu 25PC, nếu hơn gắn card rời vào, bạn ở khu vực nào cứ alo, hoặc để lại SDT mình sẽ chuyển thông tin bạn đến KTV CSM gần nhất hỗ trợ bạn!

ntg87

Điều hành chính
bạn hiểu sai rồi nhé, ở đây là lấy máy trạm bất kỳ làm server

Top Bottom