Có gì mới?

Tính tương thích của CSMBoot 2.0 với Windows 7 64 bit

Đơ kiểu nào vậy Bác ? Bác tạo được ổ ảo trên Server chưa ? Hay nó đơ lúc copy ảnh HĐH ?
Tạo đĩa ảo báo thành công, nhưng khi vô định dạng thì ko thấy ở đĩa ảo nào cả. Mà ko định dạng được thì sao mà copy Image dc chứ? Nhờ bác hướng dẫn dùm nhé.

vacheron

Thành viên
cũng đang xài image của bác Được thấy ngon lắm, xài thử bản khác ko ok lắm lại quay về với bác ĐƯợc image

phuocn

Thành viên
Đang xài bản Win7 dung lượng 34Gb thấy ổn định

csmsupport01

Guest
Bác cài Driver + Soft đầy đủ theo ý Bác. Xong cài CSM Client. Sau cùng là cài CSMBoot Client và dùng CSM Disk để tạo ảnh đĩa ảo trên Server -> Active ảnh đĩa -> cuối cùng là Copy ảnh đĩa lên Server là xong. Mở máy trạm bất kỳ test là FINISH.

Chào bạn,

Tình trạng phòng máy bạn không biết còn tình trạng nào phát sinh khác không.

Thân ái !

jonnypham

Thành viên
Đã tìm ra nguyên nhân của tình trạng Win 7 64 bit tự khởi động và tình trạng rớt mạng mỗi chiều. Nguyên nhân :
- Rớt mạng là do bản firmware mặc định Modem Draytek bị lỗi thời -> update lên là hết.
- Còn tình trang máy trạm tự khởi động là do cài đặt độ phân giải màn hình máy trạm bằng tay -> xóa đi cho máy trạm tự nhận độ phân giải khi boot lên là hết :).
Chia sẻ cho Bác nào bị tình trạng giống mình. Thân !!!

atulas1989

Thành viên
Tốt nhất xài 2.1...bản mới nhất..boot mượt hơn 2.0 nhiều..tự up img thì tốt hơn...cài win tay đi..khỏi bị hành bởi các tay thích thể hiện made in by tự tôi ^^...không thì qua gcaffe xài..hòa bình hay vng gì cũng được...không có cái nào hành hết..cốt lõi do mình có vọc phá hay không thôi...đừng nghe miệng ngta nói cài cái này bị hành này nọ...không có gì là hoàn thiện hết...không thích thì xài hệ thống bootrom khác như xnd chẳng hạn...
Chúc thành công...Giờ thấy net nãn quá...chẳng ham hố như xưa nữa rồi...hy vọng có nhiều thánh mọc lên...để có người cùng cảnh ngộ như mình :v :v :v :D:D:D

Tr.Điệp

Năng động
Các ACE phòng NET đã và đang dùng CSMBoot 2.0 chạy với Win7x64 có gặp trường hợp máy trạm tự khởi động và cứ chiều chiều là bị rớt mạng không ? Phòng NET của mình thì đang bị tình trạng đó. Nhưng 2 ngày nay đổi qua dùng Win XP thì không còn hiện tượng " lạ" như trên. Không biết bản CSM 2.0 đã thực sự tương thích với Win7x64 chưa. Có " cao thủ " nào có cao kiến xin vui lòng giải đáp dùm. Tks !!!
dàn nhà mình cũng bị khi tắt máy tự khởi động lại và tắt lần 2 mới được ( mình sử dụng image w7 64b của bác được chạy cho main Gigabyte H81 ) bây giờ phải sống chung và chấp nhận nó !

Phù Du Kiếp

Guest
CSM Boot 2.0 hoàn toàn tương thích với Win 7x64.Các bạn nên tự tay build img sẽ không có bệnh "lạ" như các bạn trình bày.Bản thân dùng CSM Boot từ lúc mới ra,cho đến giờ,thấy hài lòng.Còn CSM Boot 2.1.5 chưa mần thôi

phutcp

Năng động
Đã tìm ra nguyên nhân của tình trạng Win 7 64 bit tự khởi động và tình trạng rớt mạng mỗi chiều. Nguyên nhân :
- Rớt mạng là do bản firmware mặc định Modem Draytek bị lỗi thời -> update lên là hết.
- Còn tình trang máy trạm tự khởi động là do cài đặt độ phân giải màn hình máy trạm bằng tay -> xóa đi cho máy trạm tự nhận độ phân giải khi boot lên là hết :).
Chia sẻ cho Bác nào bị tình trạng giống mình. Thân !!!
mần 2.15 đi a. e đang xâi thấy ô tê

kenphu17

Thành viên
Hi bác JonnyPham! Em đã setup thành công SV và Client CSMBoot 2.0 Win7-64 rồi, hiện đang chạy gần 1 tuần rồi và cảm giác mượt hơn hẵn VNG cài trước đó(all game hiện tại đều ok). Và chưa có hiện tương rớt mạng như bác. E sẽ tiếp túc theo dõi xem có ổn định ko
Vui lòng viết có dấu!!

Có sửa bởi điều hành viên:

Top Bottom